Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขาถามหน่อยครับ เอา HDD ไปเทินได้หรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขาถามหน่อยครับ เอา HDD ไปเทินได้หรือเปล่า

คือผมมี HDD Sata-2 80G Segate /Synnex หมดประกัน 2010 อยากรู้ว่าผมจะสามรถเอา HDD ไปเทิน เปลี่ยน เป็น 320 G Sata 2 ได้หรือเปล่า ที่ศูนย์ และใครมีเบอร์ที่ Synnex พันทิพย์ ขอด้วยครับ จะโทรไปถาม

เท่าที่ถามมานะครับ เคยถามว่า PATA เปลี่ยนเป็น SATA ได้มั้ย เค้าบอกว่า ไม่ได้ครับแต่ ถ้าSATA เป็น SATA2 ได้แต่ต้องเพิ่มเงิน ส่วนเปลี่ยนขนาดความจุนั้นไม่รู้เหมือนกันครับ

www.synnex.co.th ลองค้นดูครับ

Comment

ไม่เป็นไรครับโทรไปถามมาแล้ว เค้าบอกว่าได้ ครับ เอาไปเทินเพิ่มความจุได้ 320 ก็ยังได้ครับ แต่ เพิ่มเงิน

Comment

ประกันเพิ่มป่าวครับ....หรือเท่าเดิม

Comment

แล้วถ้าเป็น HDD IDE 200 G แล้วไปเทินเป็น SATA II 250 G แล้วเพิ่มตังค์ได้ หรือเปล่า อ่ะ

Comment

Originally posted by Dear View Post
            คือผมมี HDD Sata-2 80G Segate /Synnex หมดประกัน 2010 อยากรู้ว่าผมจะสามรถเอา HDD ไปเทิน เปลี่ยน เป็น 320 G Sata 2 ได้หรือเปล่า ที่ศูนย์ และใครมีเบอร์ที่ Synnex พันทิพย์ ขอด้วยครับ จะโทรไปถาม
            Originally posted by Dear View Post
            ไม่เป็นไรครับโทรไปถามมาแล้ว เค้าบอกว่าได้ ครับ เอาไปเทินเพิ่มความจุได้ 320 ก็ยังได้ครับ แต่ เพิ่มเงิน
            จิงอ่ะ ผมมี hdd sata 80G อยู่เหมือนกัน

ทำได้ด้วยเหรอครับ เพิ่มเท่าไรครับ บอกด้วย อิอิ
            เอาไปเป็น sata2 320 ได้ด้วยเป่า จาเพื่มเท่าไหร่เหนอ หุหุ22มาบอกผลด้วยนะครับ

Comment

เข้าไปดูเวปมาเค้าว่าเงี้ยครับ

SEAGATE HARD DISK DRIVE All Models (ยกเว้น External Hard Drives) 5 Yrs N เปลี่ยนต่างรุ่น และอัพเกรดได้ ส่งศูนย์บริการ Synnex

Comment

แล้วตกลงมันได้ หรือไม่ได้ อ่ะ

Comment

Originally posted by koko View Post
                  แล้วตกลงมันได้ หรือไม่ได้ อ่ะ

Comment

ขอบคุณครับ.......ขอโทษทีครับที่ไม่ได้ดูข้างบนให้ดีก่อน อ่ะ.....

Comment

อยากรู้ว่ากี่บาทอ่ะ หุหุ

Comment

ใส่เพิ่มเลย ผมมี HDD 5ลูก

Comment

Working...
                        X