Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามพี่ๆทีมงานหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามพี่ๆทีมงานหน่อยครับ

พอดีผมเข้ามาดูการทดสอบอุปกรณ์ต่างๆของพี่ทางทีมงานเป็นประจำอ่ะครับแล้วเห็นการทดสอบพวกการ์ดจอที่ทางทีมงานเอาภาพการเปลือยคอมออกหมด(ไม่ใส่ในเคส)ผมเลยเอาไปทำมั่งไม่ทราบมีผลอะไรไหมครับกับตัวเครื่องแล้วถ้าไม่มีแนะนำการเปลือยเครื่องแบบถูกวิธีได้ไหมครับ เช่นควรเอาอะไรรองพวกอุปกรณ์ ควรเอาพัดลมเป่าด้วยอะไรประมาณนี้อ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ไม่เจอความร้อนสะสมในเคสคับ ถอดง่าย ควรใช้พองน้ำหรืออะไรก็ได้ทีไม่นำไฟฟ้ารองบอร์ดไว้

Comment

ขอบคุณครับ...ตอนนี้ผมใช้โฟมรองอุปกรณ์พอจะได้ไหมครับ
      อีกอย่างผมเหนทีมงานตกแต่งซะสวยเช่นพวก water cool ไม่รู้เรียกถูกหรือป่าวนะครับ
      พวกสายสัญญาณที่มีสีสัน ไม่ทราบว่าถ้าจะทำต้องใช้งบประมาณเท่าไรและสามารถประกอบเองได้ไหมหรือว่าควรให้ผู้ชำนาญประกอบให้ดีกว่า

Comment

ราคาไปดูเอาตามเวบข้างล่างส่วนเรื่องประกอบก้อประกอบเองได้คับแล้วก้อหมั่นปัดฝุ่นบ่อยๆด้วย
        www.jedicool.com
        www.tkcom99.com
        www.busitek.com

Comment

ก็ไม่มีไรมากครับ พอดีไม่มีตังซื้อเคสกันเฉยๆ อิอิ ล้อเล่นครับ ที่เอาไว้นอกเคสนั้นอย่างแรกก็แบบที่หัวโบรานว่าหละครับอยู่ในเคสความร้อนสะสมเยอะครับ แต่มันไม่ใช่จุดหลักที่เอาออกมานอกเคสครับ จุดประสงค์หลักที่เอาออกมานอกเคสนั้นเนื่องจากว่าเครื่องที่ทำการทดสอบนั้นต้องรื้อเข้ารื้อออกบ่อย ถ้าหากว่าใส่เข้าไปในเคสแล้ว การประกอบหรื้อการเปลี่ยนชิ้นส่วนมันยุ่งยาก เลยไม่ใส่เคสมันจะง่ายกว่าครับ
          ส่วนเครื่องที่คุณใช้ถ้ามันไม่ได้ถอดประกอบบ่อยๆ ก็ให้มันอยู่ในเคสอะดีแล้วครับ

Comment

ระวังบอร์ดอน่าไปวางกับพื้นที่นำไฟฟ้านะครับ

Comment

ตอนนี้ผมเอาโฟมรองไม่ทราบจะมีผลอะไรไหมครับ

Comment

ระวัง Aliens จำพวกแมลงสาบ จิ้งจก ตกใส่นะครับ

Comment

ระวังเรื่องน้ำด้วยนะครับ เล่นๆอยู่ฝนสาดล่ะเสร็จเลยครับ อิอิ

Comment

งั้น...โอเคครับ บ้านผมมีแต่ยุงส่วนฝนก็โอเคเหมียนกันลำพังห้องผมหารูที่แมลงสาบกะจิ้งจกเข้ามายังยากอยู่แล้ว(บางทีผมยังหายใจมะออกเยย)อิอิ...แต่อากาศไม่ค่อยร้อนเท่าไรครับ

Comment

โฟม น่าสนใจคับ

ใส่รังมาม่าดีกว่า

Comment

Working...
                      X