Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้เรื่อง Phenomหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้เรื่อง Phenomหน่อยครับ

คือตอนนี้ไม่เข้าใจว่ามันต่างกันยังไง เห็นมีทั้งTriple-Core และ Quad-Core ไม่รู้ว่ามันต่างกันยังไง แล้วสรุปว่าแบบไหนดีกว่า มีทั้ง L2 Cache L3 Cacheเงงอะ

Originally posted by BearBery View Post
    เห็นมีทั้งTriple-Core และ Quad-Core
    3 คอร์ กับ 4 คอร์ ไงครับ ต่างกันตรงนี้

Comment

3คอร์เอามาขายเพราะสู้พวกตระกูลExxxx ของintelไม่ได้ครับ

Comment

เอา3คอร์มาแทน2คอร์ครับ...

Comment

2 หัวเท่ากัน AMD สู้ไม่ได้ครับเลยเอา 3 หัวมาตีตลาด 2 หัวแทน หัวเยอะกว่าเลยพอสูสีกันหน่อย

ช่วงแรกๆมีคนหวังว่า 3 หัวมันจะเป็น 4หัวไม่ผ่าน QCหัวนึงแล้วลุ้นว่ามันจะเปิดใช้งาน 4 หัวได้
          แต่ผมว่าไม่น่าจะได้มั้ง ไม่งั้นใครจะไปซื้อ4หัวละจริงมะ

Comment

Working...
          X