Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับมีปัญหาเกี่ยวกับการการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับมีปัญหาเกี่ยวกับการการ์ดจอ

คือผมใช้การ์ดจอ nvidia 6200 agp ยี่ห้อ froza อยู่ครับ แล้วทำการ flash bios ใหม่ โดยเอา bios ของ 6600 มาทำการ flash เห็นเคยอ่านมาบ้างว่ามัน flash ใส่กันได้เพราะคล้ายๆกัน แต่ปรากฏว่า flash ไปแล้วทำการ restart แล้วไม่ขึ้นจอเลยครับ ผมควรทำอย่างไรดี ท่านผู้รู้ช่วยด้วยครับ กลุ่มใจมากๆ

เครมครับ บอกเค้าไปว่าเปิดแล้วจอมืด หรือเปิดแล้วไม่ติด หรืออะไรก็ได้ แต่อย่าบอกว่า flash bios แล้วพัง

Comment

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ไม่มีวิธีอื่นอีกหรอครับ คือ มันหมดประกันแล้ว

Comment

การ flash bios การ์ดจอเป็นอะไรที่เสี่ยงมากจิงๆอ่ะ
        คุณอาจจะต้องทำใจก็ได้ เมื่อหมดประกัน

Comment

ใช้การ์ดจอ PCI ธรรมดา มาเสียบแล้วใช้การ์ดจอPCI แสดงผลบนจอภาพแทนการ์ดAGP แล้ว Flash Bios ตัวเดิมเข้าไปคับ
          ปล.ผมก็เจอปัญหาเดียวกะคุณแต่ เป็น ATI น่ะ

Comment

อ๋อ ๆ ว่าแต่ท่านEtan ได้ Save ไฟล์ไบออสของ nvidia 6200 agp ยี่ห้อ froza ไฟล์ไบออสเดิมๆของการ์ดน่ะคับ เอาไฟล์ตัวนี้ แหละมา Flash กลับคืนคับผม ^^
            backup.rom

Comment

ขอบคุณมากครับท่านaey1978 เดี๋ยวผมจะลองทำดู

Comment

Working...
              X