Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเล่น Final Fantasy บน PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเล่น Final Fantasy บน PC

เมื่อไหร่จะได้เล่น Final Fantasy ภาคไหม่ๆ บน PC อะครับ ชอบมากๆ ติดตามมาตั้งแต ภ.1 เป็นของ แฟมมิลี่ FR 120 อะ เหมือนจะเห็นของ PS 3 ออกมาเป็นภาค 13 ใช่ไหมครับ บน PC มีปะ

มีแค่ภาค 7 กับภาค 8 มั้งครับ แล้วก็ภาค 11 นอกนั้นเป็น console หมดเลย ถ้าจะเล่นบนคอมต้องใช้ emu เล่นครับ

FF มันเป็น exclusive for PS มันก็ไม่น่าจะเอามาลงในคอมแล้วล่ะ
    Last edited by VINCEz; 28 Apr 2008, 17:08:16.

Comment

ว้าเซ็งเลย

Comment

Final Fantasy XIII เเละ Versus XIII ลงใน PS3 อย่างเดียวครับ ส่วน Agito XIII ลงมือถือ (ญี่ปุ่น) ครับ

ถ้าจะเล่นบน PC ก็มีอยู่ 3 ภาคครับที่ Port ลง PC ก็มีภาค 7 8 11(Online) ครับ

นอกนั้นลงพวก PS1 PS2 ซูเปอร์แฟมิคอม เกมบอยแอดแวนซ์ วันเดอร์สวอน PSP หมดครับ

ปล. Final Fantasy XI ลง Xbox360 ด้วยนะครับ หุหุ

Comment

Final Fantasy VII : Crisis Core
          >> ใช้อีมู PSP in PC คับใช้ไม่ยาก จิ้มเบาๆ
          >> หา Rom เองนะคับ หาได้จากที่นี่

ส่วนเวอร์ที่ลง PS2 ก้อต้องหาอีมู PCsx2 แล้วหา Rom เองคับ

Comment

P4 2.6 ไหวไหมเนี่ย อีมู psp

Comment

หมดกัน เล็งภ. 13 ใว้ด้วย

Comment

เข้าไปอ่านต่อเรื่องpsp เง๊อออ หลงดีใจ ก็ยังดีครับ รอต่อไป หวังว่าคงมีทีมพัฒนาต่อเจ๋งๆแบบPCSXนะครับ

Comment

Working...
                X