Announcement

Collapse
No announcement yet.

icon บนหน้าจอมีลูกศรตรงมุมซ้าย ทำไงให้หายไปดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• icon บนหน้าจอมีลูกศรตรงมุมซ้าย ทำไงให้หายไปดีครับ

ผมใช้WinXp ตอนแรกไม่มีลูกศร พอลงTheme แล้วลบออก ลูกศรก็โพล่มาเลยครับ ทำไงให้ลูกศรหายไปดีครับ

ยังไงหว่าไม่เคยเจอ.. ดันช่วยคับ

Comment

ยังไงหว่าไม่เคยเจอ.. ดันๆๆๆช่วยคับ

Comment

เป็นเหมือนพวกShotcut อ่ะครับ พอดีมาเล่นที่ร้านเลยไม่ได้เอารูปมาให้ดู

Comment

งง ครับท่าน

Comment

พรุ้งนี้จะเซพรูปมาให้ดูนะครับ กลับก่อน

Comment

ใช้โปรแกรม Tweak UI สิครับ
              เปิดโปรแกรมมาไปที่ Explorer > Shortcut

Comment

Tweak UI ---ตอนแรก ผมว่าจะเปลี่ยนที่ตรงนั้นเหมือนกัน แต่ผมเข้าไปไม่ได้ บอกว่าไม่ใช่Administer อ่ะไรเนี้ยละครับ ทั้งที่ใช้คนเดียว คอมที่บ้านนะครับ งง

Comment

- - ไวรัสป่าวหว่า

Comment

เหอๆ ชักแล้วดิ ไม่มั้ง ผมมีscan อยู่นะ

Comment

ลูกศรชี้บนไอคอนหน้าdesktopผมเองก็ไม่เข้าใจ
                      ลองคิล๊กที่Runพิมพ์ Regedit คลิ๊ก HKEY_CLASSES_ROOTกดMแล้วมองขึ้นไป4-5บรรทัดมั้งจะเจอInkfile
                      คลิ๊กแล้วเข้าไปลบ IS Shotcutแล้วรีเครื่องรอบนึง

Comment

Tweak UI มานเป็นโปรแกรมที่จะเข้าไปแก้ใน registy การที่มันฟ้องว่า คุณไม่ใช่แอดมินอาจเป็นเพราะว่าคุณ ไม่ได้แอดยูสเซอร์ ในนามของแอดมินเอาไว้ หรืออีกนัยคือติดไวรัสอะคับ สำหรับอาการที่ติดคือ จะไม่สามารถเข้า regedit ,task manager,และ folder option หายไป ให้แก้ไวรัสก่อน

ปล. การที่คุณบอกว่ามีตัวสแกนไวรัสแล้วไม่ได้หมายความว่าจะไม่สามารถติดไวรัสได้นะคับ เพราะว่า ทางต้นสายของแอนตี้ไวรัสนั้นต้องมีคนที่เจอไวรัสนั้นส่งตัวไวรัสไปให้เขาและเขาถึงจะทำการอัพเดท แพทแก้ไวรัสมาให้นะคับ หรือพูดง่ายๆ คือ อาจต้องติดก่อนถึงจะแก้ได้นั่นเอง

Comment

ลองหาโปรแกรม Tweak UI มานะครับ แล้วลองทำตามรูปเลย

Comment

Originally posted by amstel View Post
                            ลูกศรชี้บนไอคอนหน้าdesktopผมเองก็ไม่เข้าใจ
                            ลองคิล๊กที่Runพิมพ์ Regedit คลิ๊ก HKEY_CLASSES_ROOTกดMแล้วมองขึ้นไป4-5บรรทัดมั้งจะเจอInkfile
                            คลิ๊กแล้วเข้าไปลบ IS Shotcutแล้วรีเครื่องรอบนึง
                            ตามที่ท่าน amstel ว่าเลยครับหายแน่นอน แต่แย้งนิดนึงพอกด M แล้วไม่แน่เสมอไปที่จะอยู่ถัดขึ้นไป 4-5 บรรทัดนะครับ อาจมากว่านั้นก็ได้แล้วแต่เวอร์ชั่นของ Windows

Comment

ถ้ามี tuneup ก็แก้ได้เน้อ

Comment

Working...
                              X