overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: ข้อมูลกุ๊กกิ๊กของ SONY-VAIO-CR35S/B : (- -')๗!

OverclockZone Member amu's Avatar
    Summoner's lair

Default ข้อมูลกุ๊กกิ๊กของ SONY-VAIO-CR35S/B : (- -')๗!

สวัสดีคับ

ก่อนอื่นเลยต้องฝากเนื้อฝากตัวสมาชิกทุกท่านก่อนที่จะเสนอหน้าพร้อมเสร่อหน้าไปในคราวเดียวกัน(อะจึ๋ย)

อามูต้องบอกก่อนว่า อามูเป็นคนที่ใช้คอมทำงาน(งานด้านเขียนโปรแกรม)

บนเวป และ ออกแบบเลย์เอาท์เวป รวมไปถึงเขียนโปรแกรมจุ๊กกะดิ๊กจิ๊กกะดุ๊กลงมือถือ เล็กน้อย ประสาโปรแกรมมั่วจอมซน งุงิ

ดังนั้น อามูจึงไม่เน้นมากในความแรงสำหรับจุดชนวนจรวด ประมาณว่า โน๊ตบุคข้าฉันใด จรวดไปดาวอังคารฉันนั้น โอ๊วว โน่ววว ม่ายยย /(TOT)\(ส่ายหน้าด้วย เพื่อความแรดอย่างแรง)

อันที่จริง ไวโอ้ก็แรงอยู่แล้วนะจ้ะ บนพื้นฐานของการใช้งานจริง (แบบไม่เน้นแรงแบบติดไอพ่นนะ)

ความลงตัวในการใช้ชีวิตร่วมกับคอมพิวเตอร์ที่เราคิดว่า "ใช่" ก็คงจะดี เพราะฉะนั้น อามูซื้อคอมที่จิตใจจริงๆจ้ะ โปรแกรมแกรมเมอร์หลายๆท่านคงเคยคิดว่า การที่เรา Compile ภาษาคอมก็เหมือนเรานั่งคุยกับคอมของเราอยู่ด้วย การที่เรา Defragment คอมเราก็กำลังทำความสะอาดร่างกายของเค้าอยู่ (อาบน้ำให้ ว่างั้น)

(^^)

และวันนี้ อามูก็พาน้องโอ้ (vaio) ที่อามูรับเข้ามาเป็นสาชิกใหม่ได้ไม่นาน(เห่อซะ)
    มาอธิบายให้สมาชิกรวมถึงสมาเพิ่งจะชิก หลายๆท่าน ดูกันเล่นๆ งุ๊งงิ๊ง อุ๊ง๊าว นะกั๊บ

อ๊ะ

อันดับแรกขอเสนอโปรแกรมชุดพิเศษที่แถมมากับเครื่องยี่ห้อโบ๊ะๆ แบบนี้

ยูติลิตี้ด้านบันเทิงเครือโซนี่ ดีจังเยย งุบงิบ ******

ความแรงอันแรงจากการเล่นของอามูก็คือเกมส์
    อามูชอบเล่นเกมส์ด้วย Vaio มากกว่า พี่PC นะฮะ เพราะว่า น้องโอ้เค้าแรงอะ คือมันแรงจริงจะให้ว่าไง

ไฟนอลแฟนตาซี11(Online) ปรับ สูงสุดจ้ะ (ปรับนอกเกมส์สูง ปรับในเกมส์ก็สูงสุดเช่นกัน)
    ก็เล่นได้ลื่นจ้า (ทดสอบที่ เนท ไฮสปีด 5mbps นะจ้ะ เดี๋ยวว่างๆลองไปเปิดเล่นตาม Mcdonald ดู)

ส่วนเกมส์ Lineage2 ที่เล่นควบคู่ไปด้วย ก็สามารถเล่นได้ในระบบภาพแบบเดิมจ้ะ
    เพราะ ระบบภาพแบบที่ต้องใช้ DirectX10 แบบเงาสะท้อนสมจริงของ Lineage2 ,ปรากฏว่าน้องโอ้ของอามู หงายหลังตูมจ้ะ เรนเดอร์ภาพเอ๋อรับประทานเลย งุ๊งงิ๊ง (วานโซนี่ช่วยยัดการ์ดจอ ที่ support DirectX10 ด้วยนะจ้ะ ซีรีส์ต่อไปนะ)

อ๊า มาถึงตอนทำงานกันบ้าง น้องโอ้ก็ยังคงตอบสนองความต้องการของอามูได้ดีในระดับนึงจ้ะ
    แต่การทำกราฟฟิคน่ะ (งาน) อามูจะมอบหน้าที่ให้คุณพี่PC จ้ะ เพราะขนาดจอไงละจ้ะ ขนาดจอของพี่ PC เป็นเครื่องมือหากินด้านการตัดต่อจ้ะ งุ๊งงิ๊ง (รวมถึงระบบสีด้วยนะ ง๊าว)

แต่การเอาน้องโอ้ไปพรีเซนต์งานน่ะ! ดีมากเลยนะ อุ๊ง๊าว!

ต่อไปตัวเด็ดอีกตัว พอๆกับ windows media center เลยล่ะ ตัวนี้ขาดไม่ได้เลยเพราะสามารถสร้าง media server ให้กับโฮมเธียร์เตอร์ในบ้านด้วย vaio เพียงตัวเดียวเลยง๊าว
    สำหรับอามู ไปดูเธียร์เตอร์ major cineplex เอาละกัน ไม่มีอะ โฮมเธียร์ต้ง เธียร์เตอ งึ๊ด (T^T)

"ก่อนที่จะใช้งาน Vaio Media Center ก็จะต้อง SET Server ด้วยไวโอ้ซะก่อนนะ หลังจากนั้น ทีวงทีวี ถ้วยแก้วน้ำชามไห ก็ติดไวร์เลสจับมารวมกันให้หมด เอิ้กๆ

ต่อไปเรามาดูน้องโอ้แบบใกล้ชิดกันเลยนะก๊ะ อุ๊ง๊าว(^^)/

(ขออภัย ภาพไม่ฉวย กล้อง 300k ของมือถือตัวเล็กงับ - -)"!

"สวัสดีคับผมชื่อ ไวโอ้ นะคับ ไม่ใช่ ช้าโอ้ หรือ ขี้โอ้ นะก๊าบ"

"สำหรับ Series-C หรือ Type-C แบบป๋มน่ะ คงจะมีรากฐานของคอนเซปมาจากการรับรู้ สี ของมนุษย์น่ะล่ะกั๊บ" (แต่ยังงงกะสีชมพูจิงๆ -"-)!

"ภาพต่อไปไม่ต้องสงสัยนะกั๊บ อามูเขาเอาสติกเกอร์ตรงที่วางมือไปแปะไว้ที่พี่ PC เรียบร้อยแล้ว ใหนๆผมก็ยังมีประกัน พี่PC น่าสงสาร แก่แล้ว เติมสีสันให้เขาซะหน่อย คิคิคิคิ"

"เมื่อไรห่ที่งับฝาครอบป๋มลง เมื่อนั้นป๋มจะกลายเป็นยานอวกาศ ก๊าาาซซโฮกกกก"

"สังเกตุดีๆนะกั๊บว่า คีบอดบนตัวป๋มอาจจะมีฟังค์ชั่นและการเรียงปุ่มที่คล้ายคลึงกับยัย Mac ทั้งหลาย"

"มองอะไร มองอะไร!"

"ไฟแสดงสถานะก๊ะ"

"ด้านขวากั๊บ"

"ด้านหลังกั๊บ"

"ด้านซ้ายกั๊บ"

(ภาพแรกถ่ายมุมกลับนะจ้ะ)

อุ๊แง๊ว เขินจัง ส่องป๋มกันตั้งเยอะแน่ะ (แน่ ห้ามโตกนะ) คิคิคิ

สำหรับวันนี้ โอ้ก็ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมและฝากตัวฝากตัวและฝากตัวโอ้ไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะกั๊บ

แอ๊ะ อามูมาฝากอะไรนิดนึงก่อนกั๊บ

คอมแพงๆใช่ว่าจะสร้างอะไรที่มันพรืดพรืดพรืดในสังคมเสมอไปนะก๊ะ

อามูว่า จิตใจของเรากับคอมของเรา ถ้ามันลงตัวกันแล้ว
    อะไรๆก็จะดีจ้ะ

อยากเห็น สมาชิก สมาโชะ ทุกท่านมีความสุขกับ คอมที่รักของทุกท่านเลยนะก๊ะ

สำหรับวันนี้ อามูกับน้องโอ้ขอลาไปก่อน วันหน้า อามูจะพาน้องโอ้เล่นอะไรมั่ง (ก็ไม่รู้)

แต่ที่แน่ๆ อามูคงไม่ทำให้น้องโอ้เจ๊งแน่ - -")!

บ๊ายบายก๊ะ

องครักษ์พิทักษ์ vaio

- VAIODUM MkII!!

OverclockZone Member PrIcoN's Avatar

สวยจังอ่ะ ตัวเครื่องดูอึดดี

OverclockZone Member Mashimaro's Avatar

แหมท่านอามูทำได้เจ๋งครับ อิอิ ของผมใช้สีแดงน่ะครับ ท่านใช้สีดำ ก็ดูดีไปอีแบบ

ถามหน่อยนะท่าน ปุ่ม AV MODE อ่ะ ผมกดแล้วไม่เห็นมีไรขึ้นเลยอ่ะครับ ปุ่มอื่นใช้ได้หมดเลยอ่า

OverclockZone Member turionx2's Avatar

amu ญ ชาย ครับ ^^ สำคัญมากสำหรับการร่วมแสดงความคิดเห็นของผม^^ (อ่ะล้อเล่งงงง)

OverclockZone Member amu's Avatar

Quote Originally Posted by Mashimaro View Post
    แหมท่านอามูทำได้เจ๋งครับ อิอิ ของผมใช้สีแดงน่ะครับ ท่านใช้สีดำ ก็ดูดีไปอีแบบ

ถามหน่อยนะท่าน ปุ่ม AV MODE อ่ะ ผมกดแล้วไม่เห็นมีไรขึ้นเลยอ่ะครับ ปุ่มอื่นใช้ได้หมดเลยอ่า

ตะเยง พลาดไรไปก๊ะ

นี่งัมล่ะนี่งัม

กด AVmode = ภาพด้านล่างงัมก๊ะ

กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ทำไมแฟนตูมาช้าจัง หิวข้าววววววววววววววววววววววววววววว

แง่งงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

ปล.อามูไร้เพศก๊ะ "ดั่งวิทยายุทธไร้นาม ใหลดังสายน้ำแต่ซัดเซาะหินจนกร่อนได้"

อุ๊งิ จำมาจากหนังเรื่องไรวะตู เอิ้กๆๆๆ

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

AV mode ผมนึกว่าเอาไว้ดูหนัง... ซะอีก

OverclockZone Member scodex's Avatar

อืมครับ

มีกันดั้มด้วยงะ แถมมากะไวโอ้ปะงับ555

ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ

OverclockZone Member turionx2's Avatar

กำไร้เพศ - -" ผ่านครับ ^^ สวยดีครับ notebook น่ะ อิอิ

OverclockZone Member a12a's Avatar

อิ อิ เอา3D06มาโชว์ พวกDellของท่านเทพที่เค้ากลัวพังหน่อยซิ กรักๆๆ ชอบครับรีวิวอ่านแล้วเพลินดี ไม่เกรียนแตกเหมือนท่านเทพเรา 555+

OverclockZone Member Chow-doii's Avatar

เหอะๆ ทำออกมาน่ารักดี ขยันทำดีคับ ผมชอบอ่านบทความReviewแบบนี้จัง

ปล. พี่a12aผมเขียนคำว่าReviewถูกต้องนะคับ อิอิ
    แหมพี่ก็อย่าไปเกร็งกับน้องเค้ามากเหอะๆคับ วันนี้ผมไปอ่านก็ฉุนเหมือนกาน 555+ คนไรว๊ะขอผล3Dหน่อยร้องกัวพัง(จิงๆเรยเจ้าเด็กคนนี้) แต่ผมม่าอ่านบทความนี้แล้วทำให้เห็นคุณค่าของNBหรือPCของตัวเองมากขึ้น เพราะเราเก็บเงินเพื่อซื้อมันเองด้วยหยาดเหงื่อของตัวเอง

OverclockZone Member ThumThum's Avatar

แหม๋ท่าน Chow-doii ใช้ notebook แนวๆด้วย สวยดีครับ

OverclockZone Member titan_psp's Avatar
    titan of MacMafia@G:Unlimited.com

เขียนreviewได้ฮามากเลยครับ^^
    ส่วน3dmark
    ถ้าผมโหลดเสร็จแล้วจะส่งไปให้เน่อ

OverclockZone Member saksith's Avatar

สวยดีมีสกุลมากๆเลยอ่ะ แจ่มๆๆ

OverclockZone Member Chow-doii's Avatar

Quote Originally Posted by ThumThum View Post
    แหม๋ท่าน Chow-doii ใช้ notebook แนวๆด้วย สวยดีครับ
    ขอบคุนค้าบ^^
    เครื่องแรกที่เก็บตังซื้อเองเรย
    เด็กปี1นะเนี่ย

OverclockZone Member kaofong's Avatar

รีวิวได้น่ารักดี แถมไม่ขี้จุ๊ อิอิ

VAIO ตัวน้อย เจ้าของมีคนดูแลยังฮับ...

อั๊ง

/หน้าแดง
    /เขิล
    /ตัวบิด

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

อืม

OverclockZone Member etaoat's Avatar

อะขอถามคุน amuที่ใช้ตัว cr35นะครับไม่ทราบว่าเครื่องคุนเป็นไหมเวลาเราชาร์ทแบทจนเต็มไปแล้วเนี่ย แล้วปิดเครื่อง
    แล้วเปิดให่มทำไมแบทของผมมันไม่ขึ้นว่า100%มันดันขึ้น95%แทนหละครับ หยังงี้เรียกว่าแบทเสียหรือป่าว คือแบบพึ่งซื้อมาแค่เดือนเดียวเองนะเนี่ย ฝากคนทีใช้อยู่ดูด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

เวลาพกออกนอกบ้าน เปิดโหมด Vaio Optimize ฉิก๊ะ
    รุ้สึก NB ทุกตัวยังไงๆ ก็ต้องกินแบตแม้เวลาปิดเครื่องน๊า เป็นไฟอ่อนๆ รักษาข้อมูลในแรมกะฮาดดิสนี่นา

เค้าเปิด Vaio Optimize อยู่ได้เต็มที่ 2ชม.ครึ่งก๊ะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks