Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อมูลกุ๊กกิ๊กของ SONY-VAIO-CR35S/B : (- -')๗!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รีวิวได้น่ารักดี แถมไม่ขี้จุ๊ อิอิ

VAIO ตัวน้อย เจ้าของมีคนดูแลยังฮับ...

Comment

อั๊ง

/หน้าแดง
      /เขิล
      /ตัวบิด

Comment

อืม

Comment

อะขอถามคุน amuที่ใช้ตัว cr35นะครับไม่ทราบว่าเครื่องคุนเป็นไหมเวลาเราชาร์ทแบทจนเต็มไปแล้วเนี่ย แล้วปิดเครื่อง
          แล้วเปิดให่มทำไมแบทของผมมันไม่ขึ้นว่า100%มันดันขึ้น95%แทนหละครับ หยังงี้เรียกว่าแบทเสียหรือป่าว คือแบบพึ่งซื้อมาแค่เดือนเดียวเองนะเนี่ย ฝากคนทีใช้อยู่ดูด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

เวลาพกออกนอกบ้าน เปิดโหมด Vaio Optimize ฉิก๊ะ
            รุ้สึก NB ทุกตัวยังไงๆ ก็ต้องกินแบตแม้เวลาปิดเครื่องน๊า เป็นไฟอ่อนๆ รักษาข้อมูลในแรมกะฮาดดิสนี่นา

เค้าเปิด Vaio Optimize อยู่ได้เต็มที่ 2ชม.ครึ่งก๊ะ

Comment

Originally posted by amu View Post
              เวลาพกออกนอกบ้าน เปิดโหมด Vaio Optimize ฉิก๊ะ
              รุ้สึก NB ทุกตัวยังไงๆ ก็ต้องกินแบตแม้เวลาปิดเครื่องน๊า เป็นไฟอ่อนๆ รักษาข้อมูลในแรมกะฮาดดิสนี่นา

เค้าเปิด Vaio Optimize อยู่ได้เต็มที่ 2ชม.ครึ่งก๊ะ
              รวดเร็วมากๆ ขอบคุนครับท่าน แต้ไอ่Vaio Optimize มันเปิดครงไหนน้อครับ
              คอขคุนนะค้าบ

Comment

ดูตามกรอบสีแดงเล็กๆด้านขวาบนเยยนะก๊ะ

คาดว่าศูนย์บริการใกล้บ้านตะเยงคงเซทมาให้แล้มนะก๊ะ

Comment

ขอบคุนครับ

Comment

ใช้ CR35S/L สีน้ำเงิน
                    ใช้ดีอะ แต่ยังไม่คุ้นเคยกับ Notebook ครับ รู้สึกเหมือนมันร้อนจัง
                    เล่น NFS Pro Street ปรับปานกลางใช้ได้ครับ แต่เล่นไปซักชั่วโมงได้ยินเสียงเหมือนไฟสปาร์คออกมาที่ลำโพง และตรงช่องระบายความร้อน ร้อนใช่ย่อยเชียว
                    แต่แทบไม่ได้ยินเสียงพัดลมเลย ต้องชมว่าพัดลมทำงานได้เงียบมาก

ปุ่ม AV Mode ตอนปิดเครื่องไม่ได้ใช้เลย เพราะข้อมูลต่างๆ เก็บไว้ใน D: ครับ ต้องเก็บไว้ใน C: ถึงจะเล่นไฟล์ได้

Comment

Originally posted by lookkaew_lechery View Post
                      ใช้ CR35S/L สีน้ำเงิน
                      ใช้ดีอะ แต่ยังไม่คุ้นเคยกับ Notebook ครับ รู้สึกเหมือนมันร้อนจัง
                      เล่น NFS Pro Street ปรับปานกลางใช้ได้ครับ แต่เล่นไปซักชั่วโมงได้ยินเสียงเหมือนไฟสปาร์คออกมาที่ลำโพง และตรงช่องระบายความร้อน ร้อนใช่ย่อยเชียว
                      แต่แทบไม่ได้ยินเสียงพัดลมเลย ต้องชมว่าพัดลมทำงานได้เงียบมาก

ปุ่ม AV Mode ตอนปิดเครื่องไม่ได้ใช้เลย เพราะข้อมูลต่างๆ เก็บไว้ใน D: ครับ ต้องเก็บไว้ใน C: ถึงจะเล่นไฟล์ได้
                      '

พราะข้อมูลต่างๆ เก็บไว้ใน D: ครับ ต้องเก็บไว้ใน C: ถึงจะเล่นไฟล์ได้ <<

ตัวเครื่องจะให้เราเลือกไดรฟ์+โฟลเดอร์ได้กั๊บ แค่อย่ากดข้ามขั้นตอนช่วง wizard นะกั๊บ

Comment

ถามคุน amuครับ เวลาเปิดเครื่องใช้ในห้องเงียบๆ คุนได้ยินเสียงฮาดดิสหรือป่าวครับของผมมันดัง ติ๊กๆเบาๆอะครับ
                        ไม่ทราบมันปกติหรือป่าวครับ แล้วของคุนเป็นอะป่าวครับ

Comment

Working...
                        X