คือผมติดตั้งเกมส์ SF อ่ะคับ
แล้วผมจะทำการอัพเดท kaspersky 7.0 ปรากฎว่า
พอผมลงเกมส์ sf มันมีไวรัสขึ้นมา 3 ครั้ง ผมก็จัดการฆ่าไป
แล้วหลังจากนั้นมันก็มีข้อความขึ้นทุก 2 นาทีครับ
ว่า you has been black list key อ่ะครับ
ผมก็ไม่ได้คิดไรกะว่าไปหา Serch ดู
แต่พอผมเล่นเกมส์ c&c3 ผมรู้สึกว่ามันกระตุกขึ้นอ่ะครับ
ผมลองเข้าไปดูในโฟล์เดอร์ที่ติดตั้งเกมส์ไว้ตรงไอค่อนเกมส์กับไฟล์อีก2
อันมีเป็นตัวหนังสือมันกลายเป็นสีน้ำเงินอ่ะครับผมเลยลองuninstall ลงใหม่ตัวหนังสือก็กลับมาเป็นปกติ พอลองไปเล่นดูรู้สึกว่าดีขึ้มาหน่อย แต่ก็ไม่เท่าตอนแรก
ผมลองตั้งปัญหาอยู่สองอย่างอ่ะครับ
1.ตอนที่ผมติดตั้งเกมส์sfเครื่องผมติดไวรัสแล้วโปรแกรมไวรัสสแกนยังไม่หมด(ลองวแกนหลังจากโดน black list แล้ว)
2.การโดน black list มันมีผลทำให้เครื่องรวนรึป่าวผมก็ไม่เคยโดนซะที
ยังไงผู้ที่เคยเป็นหรือมีความรู้ช่วยแนะนำผมทีครับขอบคุณมากครับ
อ้อ ลืม Spec เครื่องผม
p4 3.0ghz
ram1*2gb 533
x1950pro 512mb (catalyst 8.3)