Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วน!!!!รบกวนทุกท่านจัดสเปกให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วน!!!!รบกวนทุกท่านจัดสเปกให้หน่อยครับ

เนื่องจาก com ตัวเก่าที่บ้านเกิดเสียกระทันหัน เลยขอความกรุณาให้เพื่อนๆช่วยจัดสเปกให้ผมหน่อยนะครับ"- - (ด่วนมาก เอาไว้ติดต่องานกับลูกค้า ต้องรีบไปซื้อพรุ่งนี้)
    *งบประมาณไม่เกิน 20,000 บาทนะครับ "- -

เอ่อ รบกวนจัดให้ผมซัก 2 สเปกหน่อยนะครับ รายละเอียดตามนี้ครับ

CPU
    Ram
    M/B
    Case
    PSU <= เผื่อไว้ ถ้าไม่จำเป็นให้ตัดออกก็ได้ครับ ในกรณีที่ใช้ PSU แถมจากเคส

- สเปกที่ 2 ขอให้มีเมนบอร์ดรองรับ AGP8X เพราะ พอดีที่บ้านมี R9800se อยู่ที่ยังสามารถใช้ต่อได้ครับ

- สเปกที่ 1 จัดตามใจทั่นครับ(ในกรณีที่ไม่สามารถหาบอร์ดที่รองรับ AGP8X ได้)

ส่วน HDD,moniter,mouse,keybaord มีผมแล้วครับ

การใช้งานหลักๆก็เอาไว้ใช้งานทั่วๆไปเช่น เล่นอินเทอร์เน็ต พิมพ์งาน เป็นต้น
    ไหนๆนานๆจะมีโอกาสได้เปลี่ยนซักที T-T สเปกที่จัดขอให้ประสิทธิภาพคุ้มกับเงินอันน้อยนิดของผมที่เสียไปด้วยนะครับ ops:

ขอบคุณครับ

แค่เล่น อินเตอร์เนท พิมพ์งาน เอาใหม่เลยดีกว่าครับ สายมากครับ

AMD ATHORN 3200+ 3500
    ASROCK AM2NF6-VSTA 2400 การ์ดจอ on ก็เหลือๆครับกับงานแบบนี้ครับ
    RAM ROX DDR2 667 512x2 4400
    CASE G-VIEW 420W 1300
    PSU คิดเคชเหลือๆครับ
    แค่นี้แหละครับ ที่เหลือเก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นครับ

Comment

Working...
    X