Announcement

Collapse
No announcement yet.

OK หรือเปล่ากำลังจะซื้อที่ JIB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OK หรือเปล่ากำลังจะซื้อที่ JIB

AMD X2 5000+
    Asus M2N-E
    RAM OCZ 1X2 GB
    HD seagate 80 GB
    VGA Gigabyte HD3870
    PSU ENERMAX 450W

จะอัพแค่นี้ หรือว่าเปลี่ยนตัวไหนบ้าง ท่านเทพทั้งหลายแนะนำหน่อยครับ จะเอาไปเล่นเกมส์

ฮาร์ดดิสก์คับต่อเรดศูนย์

Comment

ดัน ขอบคุณครับ ลูกเดียวคงพอแล้วมั่ง เพราะมี 250 IDE อีก 1 ตัว เครื่องเดิม 80 เอาไว้ลงเกมส์และโปรแกรม

Comment

Originally posted by kampian View Post
        AMD X2 5000+
        Asus M2N-E <<<< ABIT AX78
        RAM OCZ 1X2 GB
        HD seagate 80 GB <<<< 160GB หรือ 80GB*2 ทำraid0
        VGA Gigabyte HD3870
        PSU ENERMAX 450W

จะอัพแค่นี้ หรือว่าเปลี่ยนตัวไหนบ้าง <<< งบที่จะอัพเท่าไหร่ครับ แล้วเสปกเดิมมีอ่ะไรบ้าง ท่านเทพทั้งหลายแนะนำหน่อยครับ จะเอาไปเล่นเกมส์
        .

Comment

Originally posted by YooM-MA-TooD View Post
          .
          ถ้าจาเอามาลาก ผมว่าบอด เอาabit ดีกว่านะ
          [IMG][/IMG]

Comment

HDD IDE ไม่ไหวแล้วนะครับช้ามากกว่า SATAII เป็นทุ่งเลยขาย IDE ซื้อ SATA ลูกใหญ่ไปเลย

Comment

ดัน พร้อมกับขอบคุณครับ แต่ไม่รู้ MB Abit AX78 จะมีหรือเปล่า ผมอยู่อุบลน่ะครับ

Comment

หรือว่า MB ของ Asrock ALive จะหรือหรือเปล่าครับท่านเทพ

Comment

-กำเลย สงสัยคงหายาก -*-

เอาข้อมูลไปดูครับ เผื่อสั่งซื้อได้ http://www.savewaytech.com/ ลองดูครับผม

-Alive ก็โอครับ ผมใช้อยู่ ใช้ได้เลย

-ส่วนเรื่อง HDD เป็นไปได้นี่ ขายลูก IDE แล้วเพิ่มเงินซื้อ 250GB SATA2 เลยก็ได้ครับ

สาเหตุที่หลายท่านไม่แนะนำ M2N-E นี่ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะครับ เพียงแต่ว่า AX78 มันมี Chipset รุ่นใหม่ออกมา ทำให้ตัว M2N-E ดูด้อยไปนิดนึง

เป็นไปได้ หามือสอง M2N-E ซัก 2200 - 2500 จะแหล่มมากมาย (ผมชอบนะ บอร์ดมันสวย ^^)

Comment

M2N-E เก่าแล้ว

Comment

การ์ดจอ Sapphire ไม่ก็ Power Color (ถ้าเอาเย็นๆ Gigabyte ซิงค์ Zalman ก็ดี)
                      บอร์ดเอา MSI K9A2 CF ดีกว่าไหมตัวละ 3800 เองต่อ CrossFire ได้ด้วย

Comment

เปลี่ยนบอร์ดคับ Alive 6 P ก็ดีคับ HD ตามท่านข้างบนเลยคับ SATA2 เลยคับ

Comment

คนอุบลเหมือนกันเหรอครับ โอ้ว ผมคนศรีสะเกษ (แต่ไปเรียนอุบลซะนาน จนเหมือนคนอุบลไปละ) อิอิ

นอกเรื่องนิดๆ เพราะมีคนอื่นตอบไปเยอะแว้ว

Comment

Abit เห็นบอกว่าขายดีมากเลยใช่ป่ะครับ

Comment

หุหุ ถึง M2N-E จะเก่าแล้ว แต่ ก็ดีกว่า Alive หลายขุมครับ

ส่วน M2N-E กับ Ax78 ถ้าพูดถึงความคุ้มนั้น ผมว่า Ax78 ครับ เพราะมีนู่นนี่มากกว่า

แต่พูดอีกนัย M2N-E มันก็ครบแล้ว สำหรับ ผู้เริ่มต้น Ax78 มันไม่สวยด้วยงะ
                              Last edited by tonzeero; 1 May 2008, 02:58:43.

Comment

Working...
                              X