overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: ช่วยด้วย การ์ดจอ มี เสียง ดัง จี๊ด จี๊ด !!! เวลา เล่น เกมส์

OverclockZone Member รักกันดี~*'s Avatar
    Bangkok Thailand

Default ช่วยด้วย การ์ดจอ มี เสียง ดัง จี๊ด จี๊ด !!! เวลา เล่น เกมส์

มันจะมีเสียงดังจี๊ดจี๊ด เป็นเฉพาะตอนดูหนังหรือตอนเข้าเล่นเกมส์

อย่างตอนเล่นrainbowsix vegas2 ตอนมันโฆษณาค่ายผู้ผลิต Ubisoft demonware unreal

มันไม่มีเสียงดังจี๊ดจี๊ดนะ แต่พอเข้าถึงตอนที่มีทหารยืนแล้วมีตัวเลือกให้เลือกมันก็เริ่มมีเสียงเลย

มันดังจี๊ดตลอดเลย แต่พอกดออกจากเกมเสียงก็หายทันที

แต่พอเอาการ์ดจอ Parlit 8600GT 512/DDRII มาใส่กลับไม่มีอาการอะไรเลย

Mainboard Asrock ALiveNF7G - FullHD R1
    Ram DDRII Kingston 2GB/800
    H/D 250GB IDE Seagate
    CPU AMD2 X2 Athlon 4800+
    การ์ดจอ Gigabyte - GV-NX86T256H-ZL
    PSU 550W Finex
    Last edited by รักกันดี~*; 29 Apr 2008 at 09:39:30.

OverclockZone Member swordman2's Avatar

หนูมันเข้าไปอยู่ในการ์ดจอครับ !

OverclockZone Member รักกันดี~*'s Avatar

ช่วยทีคับ
    Last edited by รักกันดี~*; 28 Apr 2008 at 23:53:48.

OverclockZone Member knarkbua's Avatar

แปลกแหะ ไม่รู้ รอท่านต่อไป หุหุ

OverclockZone Member mrlup's Avatar

การ์ดจอไม่เคยเจอเหมือนกัน แต่ตอนนี้psu ผมมันร้องจี้ดๆประมาณ นาทีตอนเปิดเครื่อง

OverclockZone Member wt25044's Avatar
    09.00- 16.00 BTS อารีย์ , ส.- อา 09.00- 17.00 BTS อ่อนนุช

แตป แล้วมั้งครับ ฮ่าๆๆๆ

ลองถอดออกมาดูยังครับ

OverclockZone Member

สงสัยพัดลมลูกปืนแตกมั้ง
    อิอิ

OverclockZone Member taeitxxx's Avatar
    คลอง 6 ปทุมธานี

เสียงการ์ดจอ หรือ ฮาร์ดดิสก์ครับ

การ์ดจอไม่น่าเป็นน่ะ แต่ ฮาร์ดดิกส์ ไม่แน่ IDE ด้วย ผมก้อเป็น
    Last edited by taeitxxx; 29 Apr 2008 at 15:28:54.

ไม่น่าเป็นที่H/Dนะ เพราะใช้จอออนบอร์ดกับการ์ดจอpalit8600gtมันไม่ดังเลย

OverclockZone Member ด.ช.อื๋อ's Avatar
    เต็งหนาม พิษโลก

ขอตอบอย่างไม่อายเลยว่า

ไม่ทราบครับ -*-

OverclockZone Member nawachookit's Avatar

Quote Originally Posted by รักกันดี~* View Post
    ไม่น่าเป็นที่H/Dนะ เพราะใช้จอออนบอร์ดกับการ์ดจอpalit8600gtมันไม่ดังเลย
    ถ้าลองกับpalit8600GTแล้วไม่เป็น ก็เอาไปให้ศูนย์เค้าเช็คดูครับ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

เสียงมาจากพัดลมละมั๊ง

OverclockZone Member Sabretooth's Avatar

ทำมะดามากครับ เพราะผมก็เป็นครับ แต่ ผมใช้รุ่น ที่เป็น ซิ้ง สีทอง+เกมฮับ ดังเหมือนกันครับ

เล่นเกมก็ปรกติดี อุณหภูมิ ก็ไม่ร้อน ชิวๆครับ เด่วก็ชิน ตอนแรกก็งงเหมือนกันครับ ไล่ไปไล่มา

ดังที่ การ์ดจอ -..- ถ้าจำไม่ผิด เคยมีท่านนึงบอกว่า มันดังที่ ภาคจ่ายไฟของการ์ดจอ มั้งครับ

ปล. นึกว่าเปงคนเดียวแล้วเรา อิอิ เจอเพื่อนร่วมอุดมการณ์

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

เสียงเกิดจากที่ไหนครับ
    เสียงออกลำโพง ปิดเสียงไมโครโพน
    พัดลม ล้างเช็ดฝุ่นออก เมื่อfull พัดลมจะทำงานเร็วขึ้น
    ยังไม่หาย ลองตบเครื่องสะสองสามที

OverclockZone Member artmatt's Avatar
    บางโฉลง บางนา-ตราด ซีคอน

Default น่าจะเป็นแบบนี้

Quote Originally Posted by Sabretooth View Post
    ทำมะดามากครับ เพราะผมก็เป็นครับ แต่ ผมใช้รุ่น ที่เป็น ซิ้ง สีทอง+เกมฮับ ดังเหมือนกันครับ

เล่นเกมก็ปรกติดี อุณหภูมิ ก็ไม่ร้อน ชิวๆครับ เด่วก็ชิน ตอนแรกก็งงเหมือนกันครับ ไล่ไปไล่มา

ดังที่ การ์ดจอ -..- ถ้าจำไม่ผิด เคยมีท่านนึงบอกว่า มันดังที่ ภาคจ่ายไฟของการ์ดจอ มั้งครับ

ปล. นึกว่าเปงคนเดียวแล้วเรา อิอิ เจอเพื่อนร่วมอุดมการณ์
    เป็นไปได้ครับ (เดานะครับ)

OverclockZone Member

ไม่ต้องสนใจ เคลมไปเลยแน่นอน หุหุหุ

วานผู้รู้ช่วยหน่อย

OverclockZone Member 2RIVERer's Avatar

ปัญหานี้ผมก็เคยเจอเมื่อนานมากแล้ว แต่กับ CPU ครับ ตอนแรกคิดว่าพัดลมฝืด แต่ลองเอามือไปหยุดมัน ปรากฎว่ามันดังออกมาจากตัวมันเอง ยังไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรเหมือนกัน ทั้งๆ ที่เป็ฯตัวใหม่ ตอนนั้นเคลมโลด ครับ.

OverclockZone Member woottee's Avatar
    กทม,แจ้งวัฒนะ,หลักสี่,งามวงศ์วาน

เหมือนกันเลยครับ อยากรู้เหมือนกันว่าดังมาจากอะไร มันเหมือนเวลาเปิด ทีวี อะครับ (จี๊ จี๊)

จะดังเวลาที่มันทำงานแบบว่า เลื่อนหน้าเว็ป เข้าเกมส์
    ของผมเป็น ATI4890

OverclockZone Member phiphob's Avatar
    ศรีราชา-นวมินทร์-บางกะปิ

ช่วงฟลูโหลดใช่ไหมครับ ถ้าใช่ก็ปกติครับผม
    ยิ่งถ้าเป็น 48xx จะมีเสียงออกจาก ตัวการ์ดเสมอ
    ปล.ความน่าจะเป็นนะครับ อาจจะไม่ใช่ (ตอนผมใช้ 4870x2 เสียงจะดังชัดเลย)

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks