Announcement

Collapse
No announcement yet.

Project ปั๊มแต๋วแอบโหด....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Project ปั๊มแต๋วแอบโหด....

พอดีอยากลองเล่นน้ำดูอ่ะครับ กำลังรอ block กับ หม้อน้ำเดินทางมาอยู่ งบหมดเลยต้อง mod
    ปั๊ม ใช้เองครับ
    ตอนนี้ 60% แล้วครับ พรุ่งนี้ไปซื้อซีล กับสายยางน่าจะใช้ได้แล้ว (ถ้าซีลเอาไม่อยู่สงสัยจะโดนซิลิโคนตู้ปลาอิอิ)
    ยังไงแนะนำ้ด้วยนะครับ มือใหม่จริงๆ

ไม่ได้ถ่ายขั้นตอนการทำ มันเพลินไปหน่อยอ่ะครับ

แอบโหดด้วยขุมพลัง v8 6000cc มะช่าย ปั๊ม 2000 ลิตร/ชัวโมง คร๊าบบบ

เดียวพรุ่งนี้มาอัพเดทอีกนะครับ ไม่รู้จะหมู่หรือจ่าฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ปล.สายซิลิโคน16mm 480บาท/เมตรแพงไหมครับ เสียดายเงินจัง มีใครแบ่งขายสัก 30เซนต์ไหมครับ จะเอา
    มาต่อท่อนำที่อยู่ใน tankครับ
    Last edited by pionut; 28 Apr 2008, 23:33:05.

ระวังถังพักน้ำมันจะอมความร้อนนะงับ
    ลองมาละกับถังพลาสติก ร้อนเอาเรื่องแฮะ....

Comment

ท่อต่อสีเขียวซื้อที่ไหนหรอครับ อยากทำซ่ะแล้วที่บ้านมีปั๋ม3ตัวที่เคยเลี้ยงปลาว่าจะเอามาโมซ่ะแย้ว

Comment

Originally posted by dears View Post
        ระวังถังพักน้ำมันจะอมความร้อนนะงับ
        ลองมาละกับถังพลาสติก ร้อนเอาเรื่องแฮะ....
        กำ จะมาตายน้ำตืนไหมเนี่ย ผมกะต่อแบบเนี่ยครับ ปั๊ม >>> หม้อน้ำ >>> block ในแท๊งรอ้นช่างมันปั๊มถูก
        ตัวละ 300 อิอิ เดียวลองๆดูครับคุณเดียร์
        ส่วน fitting lขียว ผม ซื่อที่โฮมโปรอะครับ โชน จัดสวนอ่ะครับ ไปเจอ ไอเทมลับมาด้วยครับ
        นี่เลยครับ ตัวรัดสาย ไฮโซ 5 ตัว 44 บาท เห้นถูก เลยซื้อมา 15 ตัว (เอามาทำไรหว่าเยอะแยะ)

Comment

ปูเสื่อรอชมครับ

Comment

ปล.สายซิลิโคน16mm 480บาท/เมตรแพงไหมครับ เสียดายเงินจัง มีใครแบ่งขายสัก 30เซนต์ไหมครับ จะเอา
            มาต่อท่อนำที่อยู่ใน tankครับ

16mm มันขนาดเท่าไหร่ครับ ผมมี 3/8อยู่ เมตรกว่าครับ ขาดไป ประมาณ 1ฟุต จะ2เมตรนะครับ สนใจ PM มาครับปล่อยให้เท่าทุนซื้อมาเลยครับ TK เมตรละ 350ครับพ้ม

Comment

ลองถังพลาสติกแล้วเหมือนกัน อมความร้อนเอาเรื่อง เปิดนานๆ แล้วมีความร้อนขึ้นมานะครับ

ทดสอบจากการลองเอามือไปจุ่มดูหลังจากเปิดไปได้ซัก 6 ชั่วโมง Orthos ต่อเนื่องครับผม

ระยะยาว จะเปิดยาวๆ ผมว่าหาถังอลูมิเนียมหรือเหล็กมาดีกว่ามั้ง -*-

Comment

เปลี่ยนเป็นหม้อดินจะเย็นขึ้นไหมพี่

Comment

Originally posted by operation View Post
                  เปลี่ยนเป็นหม้อดินจะเย็นขึ้นไหมพี่
                  ต้องอย่างนี้เท่านั้น.... เย็นจับใจ

Comment

รอชมครับใช้ปั้มตู้ปลาเหมือนกันแต่โมไม่แช่

Comment

รอชมจัดไปด้วยคนรอๆๆๆๆรอรอรอรอรอรอรอรอครับ

อยากได้ตัวรัดแบบนั้นอะครับจะไปหาจากไหนละนั้น -*-หาซื้อมะได้
                      Last edited by soundpak; 29 Apr 2008, 19:46:41.

Comment

ประกอบยัง!!!

Comment

รอชมครับ

Comment

Originally posted by soundpak View Post
                            รอชมจัดไปด้วยคนรอๆๆๆๆรอรอรอรอรอรอรอรอครับ

อยากได้ตัวรัดแบบนั้นอะครับจะไปหาจากไหนละนั้น -*-หาซื้อมะได้
                            โฮมโปร รังสิต โซนจัดสวนครับ 44 บาท 5 ตัว

วันนี้ไม่คืบหน้าเลย ฝนมันตกหนักอะครับเลยไม่ได้ไปซื้อของ แต่ได้หม้อน้ำ กะ บล๊อคมาแล้ว
                            ถ้า พรุ่งนี้ไม่ได้สายยางสงสัย ต้องซื้อ 2เมตร 1000 ...... จนเลย มีใครแนะนำถูกๆให้หน่อยได้่ไหมครับ 1/2เน่อร์

Comment

กำ ไม่ได้ขอ 2
                              Last edited by pionut; 29 Apr 2008, 22:55:35.

Comment

Working...
                              X