Announcement

Collapse
No announcement yet.

SLi การ์ดจอ ข้าม ยี้ห้อ ได้ป่าว คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SLi การ์ดจอ ข้าม ยี้ห้อ ได้ป่าว คับ

ผมมี EN 8500 กับ XFX 8500 SLi กันได้ ป่าว คับ แล้ว ทำ ยังไง คับ

ได้ครับ แล้วบอร์ดรองรับ sli รึปล่าว

Comment

MB M2N SLi งับ ปรับ ไงหว้า

Comment

ตอบพร้อมกันพอดี

ไม่รู้อ่ะครับ พอดีไม่ได้ใช้รุ่นนี้อยู่

Comment

ยังไง ก็ ขอบ คุณ งับ

Comment

วิธีSLi...
            เสียบการ์ดจอทั้งสองอันใส่Mainbaord
            เสียงสายSLiเข้าทั้งสองการ์ดจอ <--สายของผมเค้าให้มากับM/B
            ลง nTune <-- ลงDriverก็น่าจะได้ละ
            มันจะมีหมวด SLi ก็เปิดมันซะ!!!!!
            เล่นเกม...

Comment

Originally posted by shinplez View Post
              ผมมี EN 8500 กับ XFX 8500 SLi กันได้ ป่าว คับ แล้ว ทำ ยังไง คับ
              ได้

Comment

ตอนที่ SLI มาใหม่ๆ ต้องใช้การ์ดสองตัวที่เหมือนกันทุกอย่าง
                พูดเป็นเล่นนะครับ ทั้งขนาดแรม ความเร็วแรม ชนิดแรม ยี่ห้อ ชิปกราฟิก แม้แต่ BIOS ต้องเหมือนกันเลยครับ
                แต่ตอนนี้ Driver อนุญาติให้กฎทั้งหมดเบาบางลงคือต้องเป็น GPU ตัวเดียวกัน

Comment

ความรู้...

Comment

ของผม ใน nTune มันไม่มีหัวข้อเปิด SLI น่ะคับ มือใหม่ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง ครับ

Comment

มันซ่อนครับ ต้องหาดีๆ อิอิ ผมก้อเคยมึนอยู่พักเพราะหาไม่เจอ ต้องเปิด Mode Advanced นะครับ
                      ว่าแต่ถ้ามีอีกการ์ดทำแล้วก้อน่าจะดีครับ แต่ผมว่า ขายมันทั้ง 2 อัน ซื้อแรงๆ ตัวเดียวดีกว่านะครับ

Comment

Working...
                      X