Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมโหลดบิท ยูทอเร้นอ่ะฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมโหลดบิท ยูทอเร้นอ่ะฮะ

เวลาลูกศรชี้ขึ้นหรือลง เป็นสีแดง นี่มันหมายความว่าไงอ่ะครับ

สงสัยเหมือนกัน เท่าที่สังเกตเหมือนกับว่า มันติดต่อกับแทร็กเกอร์ไม่ค่อยสมบูรณ์นะครับ หรือหา ซีดเดอร์ไม่เจอไม่รู้

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
      สงสัยเหมือนกัน เท่าที่สังเกตเหมือนกับว่า มันติดต่อกับแทร็กเกอร์ไม่ค่อยสมบูรณ์นะครับ หรือหา ซีดเดอร์ไม่เจอไม่รู้
      ถูกต้องแล้วครับ(อันแรก) แต่ถ้าใช้ Bitcomet อาการนี้จะหายไป

Comment

Originally posted by Like View Post
        ถูกต้องแล้วครับ(อันแรก) แต่ถ้าใช้ Bitcomet อาการนี้จะหายไป
        แต่เขาว่า bitcomet มันชอบดูดขยะนี่ครับ ไม่แน่ใจ เพราะตอนหลังผมเจอแบบ ดูดเป็น GB แต่ได้มาจริงแค่ไม่กี่ MB เอง เลยเปลี่ยนครับ

Comment

อ่า แล้วต้องแก้ยังไงอ่ะครับ ยังงี้ ไม่ค่อยอยากใช้บิทโึคเมตอ่า รุ้สึกว่า ยุทอเร้นมันเวิกกว่า รุ้สึกไปเองป่ะหว่า - -

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
            แต่เขาว่า bitcomet มันชอบดูดขยะนี่ครับ ไม่แน่ใจ เพราะตอนหลังผมเจอแบบ ดูดเป็น GB แต่ได้มาจริงแค่ไม่กี่ MB เอง เลยเปลี่ยนครับ
            ยังไม่เห็นจะเคยได้ยินเลยว่ามันดูดขยะ เคยได้ยินแต่มันหน่วงเครื่องเมื่อเทียบกับ Utorrent ไอ้ที่ว่า ดูดเป็น GB แต่ได้มาจริงแค่ไม่กี่ MB ไม่เคยเจอ หากมีใครเจอช่วยบอกผมหน่อยผมจะได้ไปลองมั่งท่านไม่ได้ดูในเว็บบิตก่อนเหรอว่าไฟล์มันขนาดเท่าไหร่ ถ้าดูดเป็น GB แต่ได้มาจริงแค่ไม่กี่ MB ก็ดีสิจะได้ไม่เปลืองพื้นที่ HDD ไฟล์ 1.20 GB โหลดมาแล้วเหลือ 500 MB โคตรแหล่มเลยแบบนั้นน่ะ

(ความเห็นส่วนตัวนะ ผมว่า bitcomet มันดูดและอัพแรงกว่าและค่ามันก็นิ่งกว่าถ้าไม่คิดว่ามันหน่วงๆแต่ผมว่ามันก็ไม่หนีกันมากเท่าไหร่คอมท่านคอมผมเดี๋ยวนี้แรงๆกันทั้งนั้น) ผมก็ใช้ทั้งสองโปรแกรมแหละแต่ส่วนมากใช้ bitcomet อยากรู้ลองเองครับแล้วจะรู้เอง

Comment

คือหมายถึงว่า สมมติ 1 ชั่วโมง ปกติเราดูปริมาณข้อมูลรวมมา 1 GB แต่พอเอามาเป็น % เนื้องานจริงๆ ได้นิดเดียวครับ อาจจะไม่กี่ร้อย MB ที่เหลือไม่รู้มันดูดอะไรอยู่

Comment

ขอบคุณครับได้ความรู้ใหม่ครับ

Comment

utorrent-1.8-alpha-7593
                  utorrent-1.8-beta-10770
                  2 ตัว นี้ ไม่ ค่อย ติด ต่อ Trackers
                  ลอง หา 2 ตัว นี้ มา เล่น ดู ครับ น่า จะ หาย ผม ก้อ เคย เป็น เปลี่ยน มา ก้อ หาย ไป เลย
                  utorrent 1.8.1.12616
                  utorrent 1.8.1.12639
                  ไม่ งั้น ก้อ หา ตัว อื่น มา ลอง เล่น ดู เลย ครับ ถ้า ไม่ หาย ก้อ ต้อง หา ตัว โปรแกรม อื่น มา ลอง เล่น ดู ล่ะ ครับ ต้อง ลอง ไป เรื่อย ๆ ๆ......

Comment

เวลาลูกศรชี้ขึ้นหรือลง เป็นสีแดง นี่มันหมายความว่าไงอ่ะครับ
                    เคยเจอตอนที่มีคนมาดูด+ปล่อยไฟล์นั้นๆพร้อมกันหลายคน (คนดูด+คนปล่อย ประมาณ 500 คน)

Comment

เป็นได้หลายสาเหตุครับ ต้องดูที่ตรง tracker status ว่ามันขึ้น error ยังงัย

Comment

หาตัว utorrent 1.6.1 มาใช้สิครับ ปัญหาต่างๆ ที่คนอื่นบ่นหรือเจอจะหายไปแล้วไม่กลับมาอีกครับ ตัวโปรแกรมโหลดหาในกูเกิ้ล พิมพ์ว่า utorrent 1.6.1 exe เอาที่เป็นตัวเต็ม มาลงเท่านั้นนะครับ

Comment

ถ้าเป็นสีแดง แสดงว่าติดต่อเวปไม่ได้ แต่ติดต่อ peer ได้นะครับ โหลดได้ปกติ

Comment

Originally posted by RCDC View Post

- What do all the status icons mean?
                            http://www.utorrent.com/faq.php#What..._icons_mean.3F

Comment

Working...
                            X