Announcement

Collapse
No announcement yet.

สิ้นสุดการรอคอย กับ new iMac

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สิ้นสุดการรอคอย กับ new iMac

ทั้งๆที่วันนี้วันจันทร์ แต่ทาง apple ก็ออก imac ตัวใหม่มาจนได้ (ปกติจะมาวันอังคาร) โดยที่เพิ่ม cpu HDD และการ์ดจอในรุ่นพิเศษเข้าไป

ซึ่งจะแบ่งหลักๆออกเป็น 4 รุ่น เป็น 20" 2 รุ่น และ 24" อีก 2 รุ่น

ซึ่ง spec คร่าวๆก็จะเป็น

20"

core2duo 2.4 GHz
    ram 1 GB
    HDD 250 GB
    VGA HD2400XT 128MB DDR3

และ

core2duo 2.66 GHz
    ram 2 GB
    HDD 320 GB
    VGA HD2600pro 256MB DDR3

ส่วนในรุ่น 24" จะเป็น

core2duo 2.8 GHz
    ram 2 GB
    HDD 320 GB
    VGA HD2600pro 256MB DDR3

และรุ่นพิเศษ 24"

core2duo 3.06 GHz
    ram 2 GB
    HDD 500 GB
    VGA 8800GS 512MB

-----------

ซึ่งทั้งหมดนี้ เป็น cpu ที่วิ่งด้วยบัส 1066 และแรมที่วิ่งด้วยความเร็ว 800 MHz ครับ ส่วน spec อื่นๆยังคงเหมือนกับตัวเก่าไม่มีเปลี่ยนแปลง

ราคาทุกรุ่น ยัง "เหมือนเดิม" กับตัวเก่าก่อนหน้านี้ ซึ่งจะเป็นราคาประมาณ

46000
    57000
    68000
    83000

ตามลำดับครับ

รายละเอียดอื่นๆ ให้เข้าไปดูได้ที่ http://www.apple.com/imac/ ครับ

ผลการทดสอบเบื้องต้นจาก apple ครับ
    Last edited by tassapon; 27 Jan 2010, 18:04:34.

Comment

ความเห็นส่วนตัว:
      การ์ดจอ 8800GS ราคายังขนาดนี้ ถ้าเป็น 8800GT ราคาคงสูงกว่านี้พอสมควร

//ว่าแล้วก็นั่งทำงานกับ Mac แก่ๆ ต่อไป

ขออภัยครับ ตั้งกระทู้ซ้ำกับท่านไปแล้ว

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=197153

Comment

ไม่เป็นไร หรอก ขอบคุณข้อมูล ใช้ MBP เฒ่าๆ ต่อไป...

Comment

ขอบคุณที่นำข่าวมาบอกกันครับ แต่ผมก็ยังใช้ iMac Intel ตัวขาว และ MacBook Pro 15" 2.5 GHz ตัวใหม่ของผมต่อไปครับ

Comment

ผลการทดสอบเพิ่มเติมครับ

สำหรับผมก็อยากใช้ตัวสีขาวเหมือนกันนะ แต่มันไม่มีแล้วน่ะสิ ชอบสีขาวมากกว่า
            Last edited by tassapon; 27 Jan 2010, 18:04:34.

Comment

ราคาใหม่ครับ น่าซื้อมาก

Comment

ขอบคุณครับ คุณtassapon ข้อมูลเพียบเลย

Comment

ดูอย่างเดียว

Comment

พี่ช่วยแนะนำนิดนึงนะครับ

ผมเห็นว่าตัว การ์ดจอ HD 2600 pro

นี่มันออกมานานพอสมควรแล้ว

ถ้าผมจะซื้อผมควรเลือกรุ่นที่เป็น 8800 GS

หรือเปล่าครับ ??

หรือว่าแค่ HD 2600 pro ก็เพียงพอสำหรับตอนนี้เอ๋ย ??

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ กำลังจะตัดสินใจซื้อ

Comment

Originally posted by ••D๐ЯаetOpZ•• View Post
                      พี่ช่วยแนะนำนิดนึงนะครับ

ผมเห็นว่าตัว การ์ดจอ HD 2600 pro

นี่มันออกมานานพอสมควรแล้ว

ถ้าผมจะซื้อผมควรเลือกรุ่นที่เป็น 8800 GS

หรือเปล่าครับ ??

หรือว่าแค่ HD 2600 pro ก็เพียงพอสำหรับตอนนี้เอ๋ย ??

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ กำลังจะตัดสินใจซื้อ

จะเอาไปทำอะไรหล่ะครับ แต่ถ้าให้ผมแนะนำ ก็จะบอกว่า 26pro ก็เหลือเฟือแล้วครับสำหรับการทำงาน เพราะงาน graphic การ์ดจอทั้ง 2 ตัวนี้ให้ผลที่ไม่ได้ต่างกันมากขนาดนั้น แต่ที่ต่างกันจริงๆก็จะเป็นที่ cpu ของที่ง 2 รุ่น เพราะตัวที่มากับ 88GS นั้นเร็วกกว่าอยู่พอสมควร

ก็อยู่ที่ความต้องการทาง cpu แล้วหล่ะครับ ว่าจะเอาแรงแค่ไหน

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                        จะเอาไปทำอะไรหล่ะครับ แต่ถ้าให้ผมแนะนำ ก็จะบอกว่า 26pro ก็เหลือเฟือแล้วครับสำหรับการทำงาน เพราะงาน graphic การ์ดจอทั้ง 2 ตัวนี้ให้ผลที่ไม่ได้ต่างกันมากขนาดนั้น แต่ที่ต่างกันจริงๆก็จะเป็นที่ cpu ของที่ง 2 รุ่น เพราะตัวที่มากับ 88GS นั้นเร็วกกว่าอยู่พอสมควร

ก็อยู่ที่ความต้องการทาง cpu แล้วหล่ะครับ ว่าจะเอาแรงแค่ไหน
                        อ๋องี้ 2.8 ก็น่าจะพอเพียงนะครับเพราะผมเรียนเกี่ยวกับออกแบบอยู่ครับ

ที่ถามเพราะอยากประดับความรู้เฉยๆครับ เหนว่ามันออกมานานแล้วเลยสงสัย

สุดท้ายนี้ ขอบคุณครับ ตอบอย่างรวดเร็ว อิอิ

Comment

เสียดายซื้อเร็วไปหน่อย ไม่งั้นได้ราคาถูกกว่าอีกหน่อย

Comment

ของผมตกรุ่นเรียบร้อย T_T
                            แต่ใครซื้ือ 2.4 20" ก่อนโครตเซ็งแน่ๆ ราคาลงแบบว่า ฮวบฮาบจริงๆ

แต่ก็ยังดีที่ไม่เปลี่ยนทรง ผมชอบนะอะลูมิเนียมเนี้ย ดูมันแน่นๆแข็งแรงดี

Comment

ใครซื้อไปก่อนจะร้องจ๊ากเลย ถือว่าราคาสมเหตุสมผล ไม่แพงจนเกินไป

Comment

Working...
                              X