Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่คับอยากได้ 3D Galaxy II แต่รบกวนพี่ให้ความรู้นิดหน่อยอะคับ.............

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่คับอยากได้ 3D Galaxy II แต่รบกวนพี่ให้ความรู้นิดหน่อยอะคับ.............

1.เราต้องเติมน้ำเองหรือไม่อะคับ
    2.ถ้าเติมน้ำเองควรใช้น้ำอะไรหรอ เช่น น้ำกลั่น หรือต้งซื้อจากทางร้านอะคับ
    3.เราสามารถเอาออกมาใช้น้ำข้างนอกได้มะคับ เช่น เอามาดูดที่กะติกน้ำอะไรแบบนี้อะคับ

ช่วยแนะนำความรรู้ทีนะคับ เพระมะค่อยรู้เรื่องนี้อะคับ

ขอบคุนล่วงหน้าพี่ๆๆ ทั้งหลายด้วยนะคับที่ให้ความรู้

1.เติมเอง
    2.น้ำอะไรก็ได ที่คิดว่าเย็น เช่น น้ำกลั่น น้ำประปา น้ำยา coolant ฯลฯ
    2.ไม่ได้ครับ แต่ถ้าได้ ต้องไปหาปั้มตู้ปลามา แล้วเก็บปั้มเดิมไว้

Comment

ข้อ2

จิงๆมันก็แถม coolant มาให้ขวดนึง ถ้าไม่พอ แนะนำน้ำกลั่น หรือถ้าหาไม่ได้ ก็เอาน้ำกินนี่แหละครับ ป้องกันตะกรัน ถ้าใช้น้ำประปาเลย อาจมีตะกรันได้

Comment

1. แบบเติมครับ
        2. แนะนำให้ใช้เป็น coolant ของทาง Gigabyte ดีกว่าเพราะถ้า มีการชำรุดเนื่องจากใช้น้ำอื่นๆจะอยุ่นอกเหนือประกันครับ หาซื้อน้ำได้ที่ร้าน เจได ครับ
        3.ไม่ได้คับผม
        มีปัญหา สงสัย หรือ ต้องการข้อมูลเพิ่มเติมสามารถสอบถามได้น่ะครับ

Comment

Working...
        X