Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคลมแบตโน๊ตบุ๊คของ benq ตั้งแต่มกรายังไม่ได้เลย ทำไงดีคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคลมแบตโน๊ตบุ๊คของ benq ตั้งแต่มกรายังไม่ได้เลย ทำไงดีคะ

ใช้โน๊ตบุ๊ค benq รุ่น S31VW ซื้อมาเมื่องานคอมมาร์ทเดือนมีนาปีที่แล้ว มีอาการแบตเสื่อม คือใช้ได้ประมาณ 20 นาที จึงเอาไปเคลมที่ศูนย์ซ่อมของ benq ตรงสะพานควาย ตั้งแต่วันที่ 7 มกรา จนล่วงเลยมา 4 เดือนแล้ว โทรตามทุกเดือน ก็ได้คำตอบเดิม ของมาเมื่อไหร่จะโทรแจ้ง ติดปัญหาเรื่องเอกสารการนำเข้า จะเอาเข้ามาก็ได้ทีละ 5-6 ตัว แล้วก็นานๆ เอาเข้ามาที

แล้วนี่ต้องรอไปถึงเมื่อไหร่คะเนี่ย ตัวเองทำงานนอกสถานที่ จำเป็นต้องใช้มากๆ มีโน๊ตบุ๊ค แต่พกพาเอาไปใช้ที่ไหนไม่ได้เลย

ไม่ทราบว่าใครเคยเจอปัญหานี้มั๊ยคะ และมีอะไรแนะนำมั๊ยคะ ว่าควรทำอย่างไร

นานเกินไปแล้วต้องไปเอาแล้วล่ะครับเพราะว่าพึงซื้อมันน่าวันเดี๋ยวได้เลยครับ

Comment

แบตนะเป้นทุกยี่ห้อคับ เพราะไทยมีเรื่องที่เอาขยะมลพิษมาทิ้งไว้ ทำให้นำเข้าพวกแบตคาไว้ที่กรมศุลการกรต้องทำเรื่องนานพอควรกว่าจะเอาเข้ามาได้คับ

ทางที่ดีหมั่นดทรไปที่ศูนยืบ่อยๆคับให้เร่งทำเรื่องขอนำแบตเข้าให้เร้วที่สุด(อย่างเร็วเท่าที่พอรู้2-3เดือนอย่าช้า4-6เดือน)

Comment

อืมๆๆ นานจิงเลยนะครับนั่น

Comment

นานเกิน เป็นกำลังช่วย

Comment

ผมไม่แน่ใจว่าทาง BenQ ได้ดำเนินการเรื่องเอกสารกับสำนักงานมาตรฐานอุตสาหกรรมไปถึงไหนแล้ว เพราะถ้าทางสมอ.ไม่ออกเอกสารให้ ทางขนส่งอย่างพวก TNT, SYC ฯลฯ ก็ไม่สามารถนำแบตเตอรี่จาก Cargo ได้ครับ แล้วถ้ายังไม่อนุญาต สั่งมาแล้วติดอยู่ที่ Cargo ก็จะมีค่าใช้จ่ายในการเก็บสินค้าด้วยครับ
            แต่ว่าหลายๆยี่ห้อก็ได้เอกสารตรวจปล่อยกันบ้างแล้วครับ

Comment

น่าเห็นใจ ครับปัญหานี้

Comment

เจอแบบนี้ก็ลำบากครับ - - แต่ไม่รู้ว่าจะแก้ยังไง เราทำได้เพียงแค่โทรเชคไปเรื่อยๆอ่ะครับ

ถ้าใช้งานข้างนอกบ่อยๆผมว่าซื้อแบตปลอมสักลูกไปแก้ขัดก่อน แต่ถ้าไม่ค่อยใช้ก็ไม่เปนไรครับเสียบกะ UPS ไปพลางๆก่อน

Comment

น่าเห็นใจก่ะ สู้วๆ

Comment

รุ้สึกจขกทจะเคลมได้แล้วนะคับ(ขออ้างอิงจากกะทู้พันทิพ)

From : Pat_Girl [29 เมษายน 2551 13:09] เพิ่มชื่อใน Contact List Ignore
                    ตอบกลับข้อความ

ส่งต่อข้อความ
                    ขอบคุณค่ะ
                    โทรเข้าศูนย์วันนี้ ก็บอกของยังไม่มาค่ะ
                    ก็เลยโทรเข้าสำนักงานใหญ่ บอกรายละเอียดให้เจ้าหน้าที่รับเรื่องไป แล้วก็มีคุณชาญวิทย์ (ไม่ทราบตำแหน่งอะไร) ติดต่อมา บอกให้เค้าไปเอาที่ผม
                    ได้ซะทีค่ะ นี่กำลังจะออกไปเอาแล้วค่ะ

น่าจะคนเดียวกันนะคับยืมมาอ้างอิงหน่อยเห็นจขกทไม่ตอบ--"

Comment

มาแล้วค่ะ แฮกๆ เพิ่งกลับถึงบ้านค่ะ เข้าเมืองนี่มันเหนื่อยจริงๆ ไอ้เราก็คนชานเมือง
                      ได้มาเรียบร้อยแล้ว กับการรอคอย เกือบ 4 เดือน ไม่รู้ไปลัดคิวใครหรือเปล่า
                      นี่ถ้าไม่ตามกับสำนักงานใหญ่อาจจะต้องรอต่อไปค่ะ เพราะทางศูนย์ซ่อมก็บอกยังไม่มา

Comment

เย๊ ดีจัยด้วมนะก๊ะ คุณใบเตย

มาให้อามุคั้นทำน้ำกินหน่อยขิ แงวแงว

Comment

Originally posted by 12345678910 View Post
                          รุ้สึกจขกทจะเคลมได้แล้วนะคับ(ขออ้างอิงจากกะทู้พันทิพ)

From : Pat_Girl [29 เมษายน 2551 13:09] เพิ่มชื่อใน Contact List Ignore
                          ตอบกลับข้อความ

ส่งต่อข้อความ
                          ขอบคุณค่ะ
                          โทรเข้าศูนย์วันนี้ ก็บอกของยังไม่มาค่ะ
                          ก็เลยโทรเข้าสำนักงานใหญ่ บอกรายละเอียดให้เจ้าหน้าที่รับเรื่องไป แล้วก็มีคุณชาญวิทย์ (ไม่ทราบตำแหน่งอะไร) ติดต่อมา บอกให้เค้าไปเอาที่ผม
                          ได้ซะทีค่ะ นี่กำลังจะออกไปเอาแล้วค่ะ

น่าจะคนเดียวกันนะคับยืมมาอ้างอิงหน่อยเห็นจขกทไม่ตอบ--"
                          ท่านเป็นคนในศูนย์ Benq เลยใช่ไหม ผมกำลังจะซื้อโน๊ตบุ๊คตัวใหม่อยู่ จะได้อุ่นใจหน่อย

Comment

ดีใจด้วยน้า..

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
                              ท่านเป็นคนในศูนย์ Benq เลยใช่ไหม ผมกำลังจะซื้อโน๊ตบุ๊คตัวใหม่อยู่ จะได้อุ่นใจหน่อย
                              กำผมแค่รักในs41และเบนคิวถ้าตอบได้ก็ตอบคับ อาจจะรักออกนอกหน้าไปนิดจนคุณคิดว่าผมพนักงานเบนคิวเลยหรอท่านT_T

ผมเป็นแค่เด้กมหาลัยคับเรียนวิศวะคอมอยู่ธรรมศาสตร์คับ=="

ส่วนกะทู้นี้ท่านจขกทเห็นผมตอบปัญหาเบนคิวเยอะเลยpmมาถามผมว่าทำไงดีผมเลยบอกให้ไปคุยกับศูนย์ก่อน ก็แค่นั้น

T_T เสียใจจังถูกมองว่าเป็นคนขายเบนคิว เหอๆ
                              Last edited by 12345678910; 29 Apr 2008, 22:37:06.

Comment

Working...
                              X