ใครเคยเคลมบอร์ดที่ร้าน Goalcomp พันธ์ทิพย์ชั้น 4 แล้วบ้าง....
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: ใครเคยเคลมบอร์ดที่ร้าน Goalcomp พันธ์ทิพย์ชั้น 4 แล้วบ้าง....

OverclockZone Member

Default ใครเคยเคลมบอร์ดที่ร้าน Goalcomp พันธ์ทิพย์ชั้น 4 แล้วบ้าง....

ผมซื้อ Board Biostar TA690G Socker AM2 มาเมื่อประมาณ ธ.ค. 50
    ตอนนี้เสียครับ น่าจะเป็นที่ระบบจ่ายไฟบนบอร์ด เปิดเครื่องได้ ประมาณ 15 นาที
    พอเริ่มร้อนก็จะดับเอง ต้องรอให้เย็นถึงจะเปิดใหม่ได้
    จะส่งเคลมแต่ไม่รู้ว่าเคลมนานหรือเปล่า ที่ร้านนี้มีปัญหาเยอะมั๊ยครับ
    แต่ผมไปเช็ควอยรับประกันบนเมนบอร์ดไม่เห็นมีติดไว้เลย ตอนซื้อก็ไม่ทันได้ดูด้วย
    หาใบเสร็จก็ไม่เจอ.... มันจะเคลมได้เปล่า

สงสัยคงไม่มีใครเคยซื้อร้านนี้

OverclockZone Member asphere's Avatar

ไม่ใช่ว่าเป็นเพราะ PSU เริ่มจ่ายไฟไม่ Stable หรือเปล่าครับ พอใช้ไปซักพักมันก็เลยตัดไฟ ต้องรอให้เย็นก่อนถึงจะเล่นได้ ไม่ก้เป็นที่ CPU ร้อนเกิน

ผมว่าลองเอาไปที่ร้านดูก่อนก็ได้ครับ แล้วลองคุยดู ถ้ามีกล่องเอากล่องไปด้วย

ผมลองซื้อ PSU ใหม่มาเปลี่ยนแล้วครับแล้วครับ แรม การ์ดจอ พาวเวอร์ เปลี่ยนใส่ตัวอื่นมาหมดแล้ว
    แต่ยังเหมือนเดิม มีแต่ก็ ซีพียูกับเมนบอร์ดนี่แหละครับ
    เดี๋ยวอาทิตย์นี้จะเอาไปที่ร้านดูครับ

Biostar ประกัน 4System หน่ะครับ เอาไปเครมกับศูนย์ที่พันทิพชั้น 2 ด้านหลังได้ครับผม

Bookmarks

Bookmarks