Announcement

Collapse
No announcement yet.

หม้อแตก แก้ปัญหายังไงได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หม้อแตก แก้ปัญหายังไงได้บ้างครับ

[IMG][/IMG]

เนื่องจากผมได้ขายหม้อน้ำให้กับ ท่านคนนึงไป วันนี้เขาได้รับของจากไปรษณีย์ครับ
    ปรากฎว่า ตรงที่ยึด ฟิตติ้ง มันแตกครับ (ตามภาพ) อาจเป็นเพราะผมที่แพ็คของไม่ดีครับ
    ไม่ทราบว่าแบบนี้ที่ร้านซ่อมหม้อน้ำเขาพอจะเชื่อมได้ไหมครับ หรือมีวิธีแก้ปัญหายังไงได้บ้างครับ
    ขอบคุณมากครับ วานิช

เวนกำ

ไปรษณีย์มันทั้งโยนทั้งทับหลายชั้น แน่ๆเลย

ซ่อมที่ไหนอยากรู้เหมือนกัน

Comment

ตอนแรกตอนที่ผมแพ็คผมก็คิดว่าไม่น่ามีปัญหาครับกับการแพ็ค และที่กล่องผมก็ติด ข้อความแล้วด้วย ว่า
      ห้ามโยน ระวังแตก! ด้วยตัวหนังสือใหญ่ๆๆด้วยครับ แต่ออกมารูปแบบอย่างนี้ โครตเซ็งเลยครับ

Comment

ลองเอาไปที่ร้านหม้อน้ำรถยนต์ดูครับ เขาเชื่อมได้ครับ

Comment

Originally posted by xoom View Post
          ลองเอาไปที่ร้านหม้อน้ำรถยนต์ดูครับ เขาเชื่อมได้ครับ
          ท่านพอรู้ไหมครับ ว่าถ้าเชื่อมราคาประมาณเท่าไหร่ได้ครับ ขอบคุณครับ วานิช

Comment

Originally posted by xoom View Post
            วิธีแก้แบบมาตรฐานเลยนะครับ xoom เหมือนเคยเป็นประสบการณ์ตรงเลยนะท่าน

มีอีกทางก็คือ Epoxy ที่เรียกว่ากาวตันตามร้านเครื่องมือช่างครับ เพราะรอยแตกค่อนข้างเยอะใช้ Epoxy น่าจะประหยัดกว่าครับ และเเราสามารถพอกได้ แต่ต้องเอากระดาษทรายขัดบริเวณนั้นซักนิดนะครับ เสร็จแล้วพ่นสีทับ เนียนครับ ลองสอบถามราคาเปรียบเทียบกันดูครับ

Comment

ลองกาวเหล็กดูครับ

Comment

น่าจะถอดหัวออกก่อนส่งนะท่าน

Comment

กาว2ตัน ติดดีกว่า ให้ร้านทำหม้อน้ำเชื่อมรับรอง....เละ

Comment

เอากาวอีป๊อกซี่ ทาเอาก็ได้ครับ

Comment

นี่เขาส่งของกลับคืนมาแล้วเหรอครับเนี่ย

แบบนี้ แย่เลยครับเนี่ย

ไปรษณีย์ ไม่รับผิดชอบอะไรซักอย่างเลยเหรอครับ
                      GLORIOUS PC MASTER RACE
                      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

.... ไม่ต้องเครียดครับผมไปให้ ช่าง เชื่อม บลาสซิ่งให้แล้วผมเอามาให้พี่มี่ บ. เทสรั่วให้เรียบร้อยใช้งานได้แล้วครับ ถือโอกาศนี้ ทำสีใหม่เลยเอาสีอะไรดีหว่า อิอิ

เรื่องค่าซ่อมไม่ต้องให้ผมหรอกครับ 50 บาทเอง แต่ส่งเบียร์มาแทนผมจะดีใจมาก 5555
                        Last edited by pionut; 29 Apr 2008, 22:49:43.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                          นี่เขาส่งของกลับคืนมาแล้วเหรอครับเนี่ย

แบบนี้ แย่เลยครับเนี่ย

ไปรษณีย์ ไม่รับผิดชอบอะไรซักอย่างเลยเหรอครับ
                          ไม่ได้ส่งกลับครับ แก้ไขได้ก็แก้กันไป ประสพการณ์

Comment

ใช้ชีเมนต์เหล็กครับ อุดแล้วขักออกด้วยกระดาษทราย ทำสีใหม่

Comment

Originally posted by pionut View Post
                              .... ไม่ต้องเครียดครับผมไปให้ ช่าง เชื่อม บลาสซิ่งให้แล้วผมเอามาให้พี่มี่ บ. เทสรั่วให้เรียบร้อยใช้งานได้แล้วครับ ถือโอกาศนี้ ทำสีใหม่เลยเอาสีอะไรดีหว่า อิอิ

เรื่องค่าซ่อมไม่ต้องให้ผมหรอกครับ 50 บาทเอง แต่ส่งเบียร์มาแทนผมจะดีใจมาก 5555
                              ถ้าเกิดอยู่ใกล้ ผมไปรับมาเลี้ยงเบียร์เลยครับ
                              แต่ยังไงผมต้องขอโทษพี่ด้วยน่ะครับ ที่ทำให้พี่ต้องเสียเวลา

Comment

Working...
                              X