Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจัดสเป็ค ใช้ในห้องบันทึกเสียงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนจัดสเป็ค ใช้ในห้องบันทึกเสียงครับ

งบประมาณไม่เกิน 50k ประหยัดได้จะดีมากครับ ไม่รวมจอ หรือรวมได้ก็ดีครับ
    port firewire usb ต่างๆต้องลื่นและเสถียร กับการส่งข้อมูลมากๆ(ใช้หลายอันพร้อมกัน)
    CPU ต้องแรงมากถึงมากที่สุด (ต้องคำนวน file wave 96k พร้อมกันมากกว่า 50 track)
    HDD ต้องทำงานเร็วมากๆและจุมากๆ(2ตัวขึ้นไปครับ)
    GPU แค่ต่อสองจอได้เป็นพอ
    power ต้องไม่กระตุกกระชากเด็ดขาด(อุปกรณ์ audio อ่อนไหวต่อไฟที่ไม่นิ่ง)
    soundcard ไม่ต้องมีก็ได้ครับ(เพราะใช้แบบ pro ภายนอกอยู่แล้ว)
    AMD หรือ intel ก็ได้ครับ
    ต้องสนับสนุน pcie
    ถ้า run os x tiger ได้ด้วยก็ดีครับ(แต่ให้ความสำคัญรองลงมา)

เอ่อ คั้งคำถามผิดอะไรไปรึเปล่าครับไม่มีใครมาตอบเลย

Comment

ถ้าอยากได้ spec ที่ลง MAc ได้ด้วยลองดูบอร์ดนี้ครับ http://www.gunlimited.com/forum/index.php?showforum=11

Comment

ความจริงไม่ได้ให้ความสำคัญขนาดนั้นน่ะครับ เพราะคงจะใช้ xp เป็นหลัก แต่ถ้าได้ด้วยก็จะดีครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับผม
        อยากได้รายการ ของที่ต้องสั่งประกอบน่ะครับ

Comment

สงสัยโหดไปหน่อย ไม่มีใครกล้าจัด^^

Comment

เอ่อถ้าจัดเป็นคอมประกอบไม่ได้ แนะนำรุ่นที่มีใน brand ก็ได้ครับ(ไม่เอา mac pro นะครับไม่ไหว)

Comment

X9300 10000
              ASUS "P5K-E/WiFi-AP 5400
              RAM ROX 800 2Gx2 2600
              DVDRW 1000
              CASE 1000
              PCI-E HD3640 1900
              HDD SEGART 500G 32M x2 RAID0 9000
              PSU ASUS 550W 3500

พอแล้วครับ แท่านี้
              Last edited by wikorn; 30 Apr 2008, 01:36:38.

Comment

ขอบคุณคุน wikorn มากครับ สำหรับคำตอบ ถ้ามีใครอยากแนะนำอะไรอีกก็กรุณาฝากไว้ด้วยนะครับ จะได้เอาไว้เป็นทางเลือก

Comment

ขออณุญาติ ขุดมาถามหน่อยนะครับ เพราะต้องการทางเลือกอื่นมาเปรียบเทียบกันน่ะครับ

Comment

Working...
                  X