overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: คุณ wikorn ครับรบกวนหน่อยครับ

OverclockZone Member kit_00's Avatar

Default คุณ wikorn ครับรบกวนหน่อยครับ

ใช้ AX78 4200 มือใหม่ครับตอนนี้ปรับบัสอย่างเดียวได้ 2.8 มากกว่านี้ไม่ได้ครับต้องปรับตรงส่วนไหนอีกบ้างครับ เห็นว่าคุณชอบช่วยเหลือเพื่อนๆในเวป รบกวนหน่อยนะครับ ขอให้รวยๆครับผม
    เห็นบอกไปซื้อของแถวเสรีอยู่แถวนั้นเหรอครับจะได้แวะไปเลี้ยงเบียร์ซะหน่อย ขอบคุณมากๆนะครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เอา CPUZ ทุกหน้ามาให้ดูนิดครับ

OverclockZone Member kit_00's Avatar

ครับผม
    รูป รูป

FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

1 เพิ่มไฟ CPU ครับ เอาสัก 1.45-1.50
    2 ทดแรมลงมาที่ 667 หรือ เพิ่มไฟ แรมดู 2.2 ลองอย่างแรก (ทด)ก่อน
    3 ลด HT ลงมาดูก่อนครับ ทีละสเตป

บอกอาการที่ไม่ไปหน่อยซิครับ ว่าเป็นแบบใหน

เช่น เข้วินโดว์ได้ แคต่จอฟ้าและ รีสตาท
    หรือค้างที่ตรง วินโดว์ไฟวิ่ง ไม่ไปใหน
    หรือ ไม่ยอมบูท ร้องลูกเดียว

แต่ละอาการ ต้องโดนยาต่างกันไปครับ อิอิ

ยกเครืองมาเลย เอาเบียร์มาด้วย ผมก็ไม่เคยลอง ABIT เหมือนกันครับ

รู้แต่ วันนี้ DFI เครียร์ไบออส ทำเอา หน้าแหกกับเป็นเสี่ยง ๆๆ เอิ้กๆๆๆ เทพๆกันทั้งนั้น อิอิ

ที่สำคัญ คู่มือ เมนบอร์ดครับ เอิ้กๆๆ
    Last edited by wikorn; 29 Apr 2008 at 21:01:52.

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ได้ยินอะไรแว้วๆ ว่าใครชวนกันไปเมาที่ไหนเนี่ยะ....

อยู่แถวไหนครับเดี๋ยวไปเลย

อ๋อลืมอาการบูทขึ้นมาแล้วจอฟ้าครับ

อ่อนนุช 27 มาเลยใหม อิอิ

บุทแล้วจอฟ้า สงสัยแรมจะไม่ใหว หรือ ไฟน้อยไป ดูแล้ว 65nm วิ่ง 3.0 ไฟเดิมได้ครับ

ื่ท่านเดียร์ เมาด้วยกันใหม อิอิ

ไปเลยครับ เบอร์ PM ไปแล้วครับ 45นาทีครับ

เอิ้กๆ เบียร์ไม่ต้อง พรุ่งนี้ทำงาน อิอิ

OverclockZone Member VooDooXT's Avatar

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    1 เพิ่มไฟ CPU ครับ เอาสัก 1.45-1.50
    2 ทดแรมลงมาที่ 667 หรือ เพิ่มไฟ แรมดู 2.2 ลองอย่างแรก (ทด)ก่อน
    3 ลด HT ลงมาดูก่อนครับ ทีละสเตป

บอกอาการที่ไม่ไปหน่อยซิครับ ว่าเป็นแบบใหน

เช่น เข้วินโดว์ได้ แคต่จอฟ้าและ รีสตาท
    หรือค้างที่ตรง วินโดว์ไฟวิ่ง ไม่ไปใหน
    หรือ ไม่ยอมบูท ร้องลูกเดียว

แต่ละอาการ ต้องโดนยาต่างกันไปครับ อิอิ

ยกเครืองมาเลย เอาเบียร์มาด้วย ผมก็ไม่เคยลอง ABIT เหมือนกันครับ

รู้แต่ วันนี้ DFI เครียร์ไบออส ทำเอา หน้าแหกกับเป็นเสี่ยง ๆๆ เอิ้กๆๆๆ เทพๆกันทั้งนั้น อิอิ

ที่สำคัญ คู่มือ เมนบอร์ดครับ เอิ้กๆๆ
    jumper คนละสี เป็นเหตุ อย่าพูดไป อายเค้า + +

OverclockZone Member Satanic's Avatar
    ดาวเคโรน สังกัด K66

ถ้ามาก็เอามาแต่เบียร์คอมไม่ต้องยกมาครับ อิอิ

OverclockZone Member Alexis's Avatar

ท่านวิกร อย่าพูดไป ท่านไต๋อย่าพูดไป 5 5 5+

OverclockZone Member Alexis's Avatar

หึๆ
    รูป รูป

Quote Originally Posted by VooDooXT View Post
    jumper คนละสี เป็นเหตุ อย่าพูดไป อายเค้า + +
    Quote Originally Posted by Alexis View Post
    ท่านวิกร อย่าพูดไป ท่านไต๋อย่าพูดไป 5 5 5+

นี่ไงเทพๆมากันแล้ว อิอิ ไปใหนอีก1 คนหว่า สงสัย ODIN หาสายไฟ 220V ไม่เจอ เอิ้กๆๆ
    Quote Originally Posted by Alexis View Post
    หึๆ
    ไรว้า แรมมันวิ่งได้ตั้ง 540 ทำไมปล่อยให้มันวิ่ง 480 เอง เสียชื่อหมด

พอดี จขกท ผมหา เลยได้มีโอกาศลอง AX78 ครับ เอาใจยากเหมือนกัน เครียใบออสยุ่งยากเหมือนกันรุ่นนี้ แต่ก็ไฟมากมี เดียวรอ จขกท มาลายงานผมเองแล้วกันครับ

แถมเบียร์ให้ผมมานอนกอดอีก 3 ขวดอีกครับ อิอิ

ลองไปลองมาคิดอยู่ในใจ OC ไม่ง่ายอย่างที่คิดต้องใช้เวลาพอควรต้องอยู่กับคอมแล้วปรับไปลองไป ไม่ได้คุณ วิกร
    แย่แน่ๆเลย ใจดีครับ สรุปคอมผมมาที 2.9 เสถียรสุด ใช้ไปสักพักเดี๋ยวลองใหม่ ขอขอบคุณ วิกร มากๆนะครับ

Quote Originally Posted by kit_00 View Post
    ลองไปลองมาคิดอยู่ในใจ OC ไม่ง่ายอย่างที่คิดต้องใช้เวลาพอควรต้องอยู่กับคอมแล้วปรับไปลองไป ไม่ได้คุณ วิกร
    แย่แน่ๆเลย ใจดีครับ สรุปคอมผมมาที 2.9 เสถียรสุด ใช้ไปสักพักเดี๋ยวลองใหม่ ขอขอบคุณ วิกร มากๆนะครับ
    มีคนสน 4200+ มาหลายคนแล้วนะครับ ผมให้เบอร์ติดต่อตรงไปแล้วนะครับ ราคาคุยกันเองเลยนะครับ ผมลงราคา 1900 ไว้ครับ

Bookmarks

Bookmarks