Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS P5KPL vs. Gigabyte GA-P31-DS3L เลือกตัวใหนดีครับ รบกวนด้วยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS P5KPL vs. Gigabyte GA-P31-DS3L เลือกตัวใหนดีครับ รบกวนด้วยนะครับ

ผมเห็นว่า 2 ตัวนี้ราคาพอกันแต่ต่างกันที่ Brand กับ Chipset เท่านั้น ไม่รู้ว่าจะเลือกตัวใหนดีครับ
    ปล.ทำไม ASUS ไม่มี Mainboard ที่เป็น Chipset P31 ครับ ( หรือว่ามีแต่ผมไม่รู้ )

เชียร์ Gigabyte GA-P31-DS3L ดีไซน์ก็โอเคกว่าด้วย

Comment

Gigabyte GA-P31-DS3L
      P31 น่าจะดีกว่า G31 นะ

Comment

ผมใช้ ASUS P5KPL-E เจ๋งดี แต่แค่ชิปเป็น G31 ผมว่าเพิ่มเงินอีกหน่อย เอา P35 เลยไม่ดีกว่าหรอครับ
        อย่างของผมซื้อมา 2630 เพิ่มอีก 400 ได้ p35 อ่ะเจ๋งก่าด้วย

Comment

Gigabyte GA-P31-DS3L อีกเสียงคับ

Comment

P31อีกเสียงครับ
            แปลกที่Asusไม่เอาP31มาทำ หรือผมไม่เห็นหว่า

Comment

P31-DS3L เท่านั้น หรือถ้าเพิ่มเงินได้ก็เล่น P35-DS3L ไปเลย

Comment

Gigabyte GA-P31-DS3L

Comment

Gigabyte GA-P31-DS3L มาแรงจริงๆ ขอบคุณทุกๆคำแนะนำด้วยนะครับ ผมไปลองดูตัวจริงที่ร้านมาแล้ว ตัว Gigabyte GA-P31-DS3L สวยและก็น่าเล่นกว่านะผมว่า และเป็น AlL Solid Capacitor ด้วย แต่ ASUS เป็น Solid Capacitor บางตัวเท่านั้นเอง
                  ปล.ทำไม ไม่เห็นมี Chip P31 ใน Board ASUS เลย ใครให้คำตอบได้บ้างครับ

Comment

เชียร์ giga-byte คับ
                    ใช้อยู่ไม่มีปัญหาเลย คับ
                    และยังมี ds3l ช่วยประหยัดไฟ คับ

Comment

เล่น P35 จะดีกว่าครับ รองรับ ดีกว่าด้วย

Comment

giga ครับ

Comment

P35 ครับ แล้วเลือก P5K-SE แทนครับ

เพราะว่าตอนนี้ BigIT ขาย P5K-SE ที่ 2,290 บาท

http://www.bigitshop.com/online-shop...ocket-775.html

Comment

มันลงราคาผิดเปล่านั่นถ้า P5K-SE ราคา 2290 Gigabyte GA-P31-DS3L ขายไม่ออกแน่ เพราะ P5K-SE มันก็ all solid นะครับ

Comment

โทรไป check มา เค้ายืนยันราคาตามหน้า web ที่ 2,290 มีของใน stock พร้อมส่ง

Comment

Working...
                              X