Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ ทำไมต่อพัดลมแล้วเปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ ทำไมต่อพัดลมแล้วเปิดไม่ติด

คือเมื่อก่อนผมใช้คอมเครื่องเก่า สเปคห่วยๆพาวเวอร์ติดเคส แต่ผมติดพวกพัดลมไฟ หลอดไฟLED แต่มาอัพคอม เปลี่ยนไปหลายอย่าง พอเอาพัดลมไฟ หลอดไฟLEDมาติด พอเปิดเครื่องปุ๊บ มันติดแปปนึงแล้ว ก็ดับไป เหมือนไฟแล๊บ อะ ติดแปปนึงแล้วก็ดับ แต่พอเอาพวกพัดลม หลอดไฟออก มันก็เปิดได้ปกติ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ ไฟไม่พอหรือป่าว สเปคผมก็ตามลายเซ็นอะครับ ช่วยทีครับ

อาการเหมือนไฟไม่พอ

ลองเปลี่ยน PSU Supply ที่กำลังไฟวัตต์สูงขึ้นกว่าเดิมครับ เอาวัตต์เต็มๆนะครับ

ปล.ตามนั้น

Comment

psu ผมซื้อมา2300บาทอะครับ มันยังไม่เต็มอีกหรอ-*-

Comment

อืม ผมว่านะ เครื่องอาจจะเย็นมากเกินไป จนรับไม่ไหวน่ะครับ ขำๆนะ

Comment

พัดลมมันเสียแบบช็อตรึเปล่าครับ

พอเครื่องดับไปแล้ว เปิดไม่ติด ต้องดึงปลั้กเสียบใหม่ก่อนใช่ปะครับ ถ้าแบบนี้พัดลมอาจจะช็อตแล้ว

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
            พัดลมมันเสียแบบช็อตรึเปล่าครับ

พอเครื่องดับไปแล้ว เปิดไม่ติด ต้องดึงปลั้กเสียบใหม่ก่อนใช่ปะครับ ถ้าแบบนี้พัดลมอาจจะช็อตแล้ว
            ใช่ครับ เสียบพัดลมเข้ากับสายพาวเวอร์ เสียบปลั๊ก กดปุ่มพาวเวอร์ ละมันก็ช๊อต ดึงปลั๊กออก เอาพัดลมออก เสียยบปล๊ก กดปุ่มพาวเวอร์ เปิดติด = = สงสัยต้องซื้อพัดลมใหม่ซะละ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำต่างๆนะครับ

Comment

ผมว่าไฟอาจไม่พอครับท่าน เพราะการ์ดจอมันกินไฟหลาย

พัดลมหลายตัว นีออน พวกไดร์ฟต่างที่มีมอเตอร์

มันกินไฟทั้งนั้นครับผม เหอๆๆๆ

Comment

ผมว่าพัดลมช็อตนะ ลองเสียบทีละตัวตัวไหนเสียบแล้วคอมดับก้น่าจะเป้นที่ตัวนั้นแหละ ซื้อใหม่

Comment

Working...
                X