Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วนมากปัญหา spec ~~ ซื้อพรุ่งนี้แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วนมากปัญหา spec ~~ ซื้อพรุ่งนี้แล้ว

Athlon X2 4800+
    ASRock ALNF6P-VSTA
    GF9600GT 512MB
    Kingston 2GB DDR2/800
    WD 250GB SATA2
    LiteOn DVD-RW 20X
    460 Watt

1. สเปคนี้ใช้ได้มั้ยครับ จะไปซื้อพรุ่งนี้แล้ว

2. แล้ว ASRock ALNF6P-VSTA ตัวนี้เห็นบอกว่ามัปัญหาจอฟ้า กลัวจังเลย เอาไงดีพี่

3. แล้วสั่งประกอบที่ร้านไหนบนพันทิพย์ดีครับ เลือกไม่ถูก

Originally posted by simpsonz View Post
    Athlon X2 4800+
    ASRock ALNF6P-VSTA
    GF9600GT 512MB
    Kingston 2GB DDR2/800
    WD 250GB SATA2
    LiteOn DVD-RW 20X
    460 Watt

1. สเปคนี้ใช้ได้มั้ยครับ จะไปซื้อพรุ่งนี้แล้ว ดี

2. แล้ว ASRock ALNF6P-VSTA ตัวนี้เห็นบอกว่ามัปัญหาจอฟ้า กลัวจังเลย เอาไงดีพี่มันก็ฟ้าเกินทุดเครื่องแหละ ก็อย่าไปทำให้มัยฟ้าดิ ไม่กด ALL IN ONE มันก็ไม่ฟ้าแล้ว

3. แล้วสั่งประกอบที่ร้านไหนบนพันทิพย์ดีครับ เลือกไม่ถูก ไม่มีความเห้นครับ
    .

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ เหมือนกันหมดเลยแต่ กาดจอ ผมเปนของ ค่ายแดงครับ ATI3650 ครับ ถ้านายเล่น gf9600 ไม่ลอง คอทูดูโอ้ ไปเลยล่ะ น่าจะดีกว่า ส่วนแมนบอดนั้นผมยังไม่เจอปัญหาครับ แต่ช่างบอกว่าถ้า วินโด มันไม่ซัพพอทกับแมนบอดมันจะขึ้นจอฟ้าครับ ต้องเปลี่ยน วอชั่นไปเรื่อยๆครับ ส่วนร้านลองไปที่ jib ที่พันทิพดูจิ ร้านเค้าของครบดีครับตงชั้น3อะครับฝั่งจะชั้น4มั้งมะแน่ใจครับ มีหมดแทบทุกอย่าง ครับ

Comment

อัด HD เพิ่มเลยครับ 250 ไม่พอ ซื้อ 2ลูกเลยครับ ทำRaid

Comment

เมนบอร์ดถ้ามีงบอีกหน่อย เป็นAsus ดีกว่าครับ ผมใช้N6 เหมือนกัน มีปัญหาตรงใส่การ์ดพวกPCI ได้น้อยครับ เพราะพัดลมการ์ดจอใหญ่มาก บังไป 1 ช่อง ส่วนจอฟ้าผมไม่เคยเจอครับ น่าจะเป็นที่BIOS มากกว่าซึ่งปัจจุบันน่าจะปรับปรุงแล้ว

Comment

โดยประสบการณ์
            ผมไม่ชอบการ์ดสีแดง
            มีปัญหาdriverเยอะมาก
            และเวลาเล่นเกม
            ราคาพอๆกัน มันจะแพ้สีเขียวอยู่หน่อยๆ

คงเข้าใจแดงๆเขียวๆผมนะ

Comment

Originally posted by dmitry View Post
              ราคาพอๆกัน มันจะแพ้สีเขียวอยู่หน่อยๆ

เหรอครับ

Comment

Originally posted by dmitry View Post

ผมก็เคยเล่นhd3850อ่ะ เล่นออดิชั่นแล้วเด้งต้องมานั่งเปลี่ยนไดรเวอร์ โคตรลำคาญ
                เลยย้ายไปเขียวซะเลย

Comment

Kingston 2GB DDR2/800 --- ยี่ห้ออื่น เชื่อผม ผม เพิ่ง พังไปเอง

Comment

หงะ มันคงไม่เปงเช่นนั้นอีกรอบกระมังท่าน

Comment

Working...
                    X