Announcement

Collapse
No announcement yet.

Notebook Wireless LAN เสีย ท่านใดเคยเป็นบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Notebook Wireless LAN เสีย ท่านใดเคยเป็นบ้างครับ

จากกระทู้ http://forums.overclockzone.com/foru...02#post2629102

ตอนแรกคิดว่าไม่ได้ลง driver

แต่พอลง เสร็จ บางทีก็ขึ้น ตัว Wireless ให้เราค้นหา บางทีก็ไม่ขึ้น มองใน Network Connections ก็ไม่เห็น ดังรูปที่วงกลมดีแดงเอาไว้

อาการแบบนี่ซ่อม ก่อนหน้านี่ เข้าศูนย์ เปลี่ยน M/B เพราะเปิดไม่ติด

แต่หลังจากออกมาไม่ได้ลองใช้ Wireless เพิ่งมาลองใช้ Wireless ทางศูนย์รับประกัน M/B 3เดือน

ไม่ทราบว่าส่วนนี้อยู่ใน M/B หรือไม่หรือเสียเวลาไปชื้อ USB Wirelessมาใช้ดีกว่า

บางทีเปิดเครื่อง มา เป็นแต่ส่วนของ lan แต่ไม่เห็นส่วน wlan ครับ
    Last edited by gta159; 29 Apr 2008, 22:37:04.

ดันครับ

Comment

อ๊ะ ทำไมเป็นพาสาทา (ภาษาไทย) ก๊ะ

คิคิคิ (^^)\

Comment

ดันต่อไป

Comment

การ์ดไวเลสจะเป็นการ์ดแยกครับเสียบตังหากครับไม่ได้ติดกับบอร์ดเลย
          อาการอย่างนี้อาจจะเกิดจากตัวการืดหลวมนะครับทำให้บางครับติดบางครั้งดับ

ถ้าถอดได้ก็ลองถอดมาดูนะครับจะเป็นสาย 2 สายจากการ์ดไวเลสต่อเข้าเมานบอร์ด

ถ้าถอดเองไม่ได้อาจจะให้ช่างศูนย์ดูก็ได้ครับ

Comment

แปลภาษาไทยได้ทุเรศสุด ๆ

Comment

ผมก็เจอปัญหาเดียวกันครับ ลองถอดใส่ใหม่แล้วก็ยัง หาไม่เจอ ถ้าไปหาซื้อการ์ด wireless ตัวนี้ มันจะมีขายป่าวอ่ะ

Comment

มีครับ

ถ้า pci-e เดี๋ยวผมถอด atheros ให้ ถ้าสนใจ ของ S41-357

มี Wireless N รออยู่ แต่ยังไม่ได้ใส่

Comment

Working...
                X