overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: Razer Barracuda AC-1 กับ Creative X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro ตัวไหนดีกว่าคับ

OverclockZone Member

Default Razer Barracuda AC-1 กับ Creative X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro ตัวไหนดีกว่าคับ

เน้นเล่นเกม+ฟังเพลง หนังไม่ค่อยได้ดูนะ คุณภาพ 2 ตัวนี้แตกต่างกันมากไหม

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

Razer Barracuda AC-1 ได้พรุ่งนี้(รอEMS)
    Creative X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro ได้เดือนหน้า(เครมอยู่)
    เลยเทียบไม่ได้-*-

OverclockZone Member aekkung01's Avatar
    ซีคอน ศรีนครินทร์

ผมว่า มันเน้น ด้านเกม ทั้ง 2 ตัว ด้านฟังเพลงคงต่างกันไม่มากมั้ง

ต้องรอ ผู้รู้ มาตอบ ล่ะกัน

OverclockZone Member akirosspop's Avatar

เล่นเกมผมว่าBarracuda สู้X-fiไม่ได้ตรงEAX แต่ฟังเพลงBarracuda กิน
    ส่วนตัว ผมชอบBarracuda ตรงDD live

ว่าแต่ ถ้าฟังเพลง อย่างเดียว razor กับ asus ใครดูดีกว่ากัน

แนวHip-hop Rock R&b Metalไม่หนักมาก acousticเล็กน้อย ไม่ฟังpop
    Last edited by akirosspop; 30 Apr 2008 at 11:43:22.

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

Razer Barracuda AC-1 ฟังเพลงผมว่าใช้ได้เลยนะ แต่ดูนั่งเสียงมันเครือ ไม่รู้สิรู้สึก X-FI มันจี๊ดจาดกว่า-*-
    เดียวลองเกมส์ต่อ

แล้ว Razer กับ Fatal1ty ตัวไหนฟังเพลงดีกว่า

ลองเล่นเกมส์แหละ เสียงระเบิด เสียง AWP หนักแน่นดีคับ แต่ที่น่าสนใจผมว่ามันจับทิสทางเสียงได้ชัดเจนดีจริงๆ แต่มีปัญหาเกมส์CSS เสียง7.1 มันออกแค่5.1 ด้านหลัง2ตัวไม่ดัง เกมส์อื่นก็ออกครบปรกติดี
    ส่วนฟังเพลงผมเอามาฟังmp3อ่ะ เสียงrazerมันใสกว่า ถ้าx-fi ไม่ปรับ Trebleขึ้น แล้วเสียงก็มีน้ำมีนวลดีนะ ผมว่าพอๆกันแหละ แต่ถ้ามีลำโพงหลายๆตัว ผมว่า X-fiใช้ง่ายกว่า(เช่นปรับให้ดังทุกลำโพงเท่าๆกัน) หรือผมยังไม่ชินกับ razer ก็ไม่รู้
    ผมว่า razer นี่ให้เสียงเบสได้เยอะมากกว่า X-fi น่าจะเหมาะกับ Z-5500 มากกว่า S750(เปิดหนังทีนี้ซัพตดกระจายเลย-*-)

ลืมบอกไปผมใช้กับ Sennheiser HD555

เซงจริงๆนึกว่า soundcard เครมเป็นเดือน เลยไปซื่อตัวใหม่มาใช้ พอได้ของใหม่ปุ๊บพนักงานเครมของโทรมาบอก soundที่เอาไปเครมได้แล้วครับ-*- พรุ่งนี้ค่อยไปเอา

วันนี่ผมไปเอา X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro ที่เครมไว้กลับมาแหละ(นึกว่าต้องรอเป็นเดือน)
    -แปลกนึกว่าSoundcardเก่ามันเพี้ยนไหนได้ มันก็เป็นเหมือนๆกันทุกตัว(คือผมหลอนไปเอง) เลยเอาไปเครมอาทิตย์เดียว HWH พี่แกเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย ซึ้งเลย

มาสรุปเสียงตอนฟังเพลงผมลองเทียบตอนนี่ผมว่า X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro เบสมันออกแน่นเป็นลูกๆดีกว่า ของ Raserนะ แต่เสียงโดยรวมผมว่า Raser มันก็ใช้ได้นะคุ้มราคาค่าตัวดี3800-3900 ที่ท่านๆหิวมาขาย การ์ดมันสวยดี กล่องใหญ่มาก ของใหม่กิ๊กแน่นอน ถ้าให้เลือก X-fi Ref.3300-3500 กับ Raser3800-3900 ผมตัดสินใจได้เลยว่าเิอา Raser ดีกว่า ของใหม่1หนึ่ง คุ้มราคามากๆ
    แล้วการ์ดมือหนึ่งในประเทศก็แพงกว่าด้วยพวก X-Fi gamer (ครึ่งใบ) ผมว่าถ้าจะหาการ์ดใช้สักตัว Raser นี่ล่ะครับคุ้มราคา

OverclockZone Member T-lymphocyte's Avatar
    ถิ่นทองกวาว ราตรีอ่างแก้ว

Quote Originally Posted by jarzabrike View Post
    Razer Barracuda ACนเสียกันด้วยหรอครั-1 ได้พรุ่งนี้(รอEMS)
    Creative X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro ได้เดือนหน้า(เครมอยู่)
    เลยเทียบไม่ได้-*-
    เครมหรอครับถามหน่อยว่ามันเสียเพราะอะไรอ่ะครับ มันเสียได้ด้วยหรอครับ

Creative X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro ใช้งานทั่วไปเล่นเกมส์ดูหนังฟังเพลงมันก็ไม่เป็นอะไรหลอกครับ แต่เวลา test ด้วยCreative Diagnotice และปรับค่าsoundcard ดังนี้
    -Spreaker 5.1 or 7.1
    -Open Eax Effect Theater ฯ(ถ้าไม่เปิดมันก็ไม่เป็นอะไร)
    มันจะมีอาการแปลกๆคือ(กดปุ่มtestรอบที่2) คำว่า "ฟรอนต์" หายไป อยู่ก็ขึ้นว่า "Left" เลย ตามรูปเลย

อาการมันก็เป็นช่นนั้นแหละครับ ผมเลยเอาไปเครม ศูนย์เค้าก็จัดตัวใหม่ให้เลย สรุปว่าการ์ดมันไม่ได้เพี้ยนครับเพราะของใหม่ก็เป็น

OverclockZone Member T-lymphocyte's Avatar

ออ.....สรุปแล้วคือว่าการ์ดไม่เสียใช่ไหมครับ เพียงแต่ Software เอ๋ย อย่างนั้นหรอครับ แต่ผมรู้สึกว่าหากเรา Update Driver แล้วมันมักจะมีอาการแปลกๆ ผมว่า Driver ใน CD น่าจะเวริคสุด.....

ผมก็ว่างั้นแหละ เดียวว่าจะลงwindow ใหม่เลยไว้วันหยุดก่อน

ลองไปดูทดสอบ Sound ดิครับ ผมว่าเค้าทำออกมาดีทีเดียวแต่ก็อ่านแล้วเข้าใจยากไปนิดเพราะศัพท์เทพไปหน่อยแต่ก็น่าอ่านมากเลยครับ
    http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=331

OverclockZone Member Essung's Avatar

....

Bookmarks

Bookmarks