Announcement

Collapse
No announcement yet.

แย่แล้ว สายไฟ 4 PIN ยาวไม่พอทำไงดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แย่แล้ว สายไฟ 4 PIN ยาวไม่พอทำไงดีคับ

เมื่อกี้ลองประกอบคอมใหม่ดู แต่ไฟ 4 PIN มันดันยาวไม่พอมะนแค่เกือบถึงอ่ะคับ สั้นไปนิด ลองวัดสายแล้ว มันยาวประมาณ 33 cm ทำไงได้มั่งมั๊ยคับ มีหัวต่อมั๊ย หรือว่าผมต้องซื้อ PSU ใหม่คับ

ก็ตัดต่อสิครับ ใช้ terminal ที่ไขสกรูเอาก็ได้ถ้าไม่อยากพันทป

Comment

หน้าตาไงคับ Terminal

Comment

ตัดต่อสายไฟ

Comment

ตัดต่อโลดครับ ไปหาเต๋าต่อสายไฟก็ได้ครับตามรูป ถูกดี

Last edited by ซามูไรศพหมา; 30 Apr 2008, 00:31:29. Reason: ลงรูป

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

Working...
            X