Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือใหม่ กำลังจะซื้อคอมใหม่ งบจำกัด จัดให้หน่อย ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือใหม่ กำลังจะซื้อคอมใหม่ งบจำกัด จัดให้หน่อย ครับ

ตอนนี้ วาง งบ ไว้ ประมาณ 23000

อยากได้ แบบว่า ฟังเพลง ดี ๆ ดู คอนเสิร์ต หนัง พอใช้ได้

อยากได้จอ lcd 19นิ้ว อย่างต่ำ

มอง ซาวด์การ์ด x-fi music stream อยู่ ครับ ( ราคา ?)

ถ้า เอามาใช้กับ amp + ลำโพง ดีๆ ใช้ ออนบอร์ด แค่นั้นจะ ไหวมั๊ย หรือว่า แยก ดีกว่า แน่ ๆ ?

ถ้าเป็น เมนบอร์ดที่เค้าว่า รองรับ ระบบ htpc ได้นี่ มันจะเป็นยังไงครับ ดีมั๊ย

ถ้าเป็น ออนบอร์ด ทั้ง จอ และ ซาวด์ จะ เข้าท่ามั๊ย ครับ

เคยเห็น คน เชียร์ กิ๊กกะไบท์ อยู่รุ่นนึง เค้าว่า ดี ที่มัน เป็น vga ออนบอร์ดของ ATI อะไรนี่ล่ะ

2900 มั๊ง

ผมเล่นในห้อง ที่ไม่มีิแอร์ เปิด ค่อนข้าง บ่อย แต่ไม่นาน ถึง ขนาด ข้ามวันข้ามคืน

ขอบคุณ ครับ

ขอลองซักหน่อย
    lcd 22นิ้ว 9000
    cpu amd 4200+ ATHLON X2 2100
    mb ASUS "M3A78-EMH HDMI" AMD 780G/SB700 2700 มี HDMI
    ram 1Gb*2bus800 1500
    hdd seagate ST3500320AS 500GB SATA-II 3700
    psu coolermaster Extreme Power Plus 500W 1890
    dvd ตามใจท่าน 1000
    case ตามใจท่าน 1000
    ทั้งหมด22890บาท ถ้าอยากได้ซาวการ์ดดีๆคงต้องลดจอลงมาเป็น19นิ้วนะครับ แต่ลองฟังออนบอร์ดก่อนก็ได้ ซาวการ์ดซื้อทีหลังก็ได้หากยังไม่พอใจกับเสียงออนบอร์ด
    ยังไงซาวการ์ดแยกก็ดีกว่าครับ อยู่กับคนฟังอีกล่ะครับว่าแค่ไหนถึงพอใจ
    ซาวการ์ด x-fi มีให้เลือกตั้งแต่ราคา 3000-10000กว่า ใช้อันไหนผมถึงจะดีไม่รู้ครับ
    htpc มันเป็นระบบทั้งเครื่องไม่ใช่หรอครับไม่ใช่แค่เมนบร์อด หรือผมเข้าใจผิด มันเป็นคอมที่จัดเสป็คมาเพื่องานบันเทิงดูหนังฟังเพลงโดยเฉพาะ โดยปกติจะใช้คู่กับรีโมท เหมือนเครื่องเล่นดีวีดี แต่ดีกว่ามากมาย
    อันนี้ก็ของเอทีไอนะ เป็นrv610
    ก็ซื้อพัดลมติดเคสซักหน่อยก็พอแล้วครับไม่ได้คล็อกใช้เดิมๆได้ ยกเว้นอยากให้เงียบกริบแบบเปิดเครื่องเหมือนไม่เปิด

Comment

Working...
    X