Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไปส่ง เคลม hd2900xt มา ผลปรากฏว่า...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปส่ง เคลม hd2900xt มา ผลปรากฏว่า...

ครับ ตามนั้นเลย ผมได้ไปส่ง เคลม hd2900xt มาซึ่ง ตอนนั้น
    ซื้อมาในราคา ประมาณ 15,500 บาท ซึ่งก็ซื้อมาเกือบ ปี
    ได้แล้วหละครับ ถือว่าเป็นการ์ดที่ประทับใจ จนวันไปเคลม เลย
    อ๋อ ลืม กล่าว ไว้ คือ 2900xt ( ยี่ห้อ HIS ) 512 bit , 512mb ddr3 ครับ
    ก็ถือว่าแรงดีไม่มีตกเลย ( ใช้จนวาระสุดท้าย - -'' )

ครับเข้าเรื่องกันดีกว่า ก็ตอนนี้ ก็ ของที่ส่งเคลมไป ( 2900xt ) เค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับเป็น
    3870 ( รุ่น standard ) 512mb ddr4 , 256 bit
    ซึ่งสงสัยอยู่อย่างหนึ่ง ว่า มันสมเหตุ สมผลกันแล้วหรือยังครับ
    ที่ได้การ์ดตัว 3870 มาแทน 2900xt เพราะว่า จากที่ดูๆ แล้ว ตัว 2900xt น่าจะแรง
    กว่า 3870xt อยู่ดี ทั้งจำนวน ( bit ) ที่มากกว่า 3870 ถึง 50 % เลยทีเดียว หรือผม
    เข้าใจอะไรผิดครับ - -'' เพราะว่า ข้องใจมากเลย จิงๆ เค้าน่าจะเอาของที่ดีกว่าของเก่า
    หรือ เทียบเท่ากับของเก่า มา เคลมให้เราไม่ใช่หรอครับ เพราะว่า จาก การที่บริษัท
    ได้เลิก ผลิต 2900xt ไปแล้วก็ตามแต่ก็ไม่ใช่ความผิดของเราที่เราจะ
    ต้องมารับผิดชอบ จริงมั๊ยครับ ผมเลยจะถามว่า มันยุติธรรมแล้ว หรือ ยังครับ - -''

ปล.ถึงจะกิน ไฟ มากกว่าก็เถอะ
    ปล2.ว่าแต่ 3870xt มี shader กี่หน่วยหรอครับ ( ถ้า 2900 รู้สึกจะมี 64 หน่วยมั้ง )
    ปล3.ขอบคุณสำหรับ ความคิดเห็น

3870 เฉยๆ มั้งครับ ไม่มี XT
    ท่านไม่ลองเอาไปเล่นเกมดูก่อนละ อิอิ ว่าอันไหนแรงกว่า

Comment

core mem bit ความแรงเค้าไม่ดูกันตรงนี้แล้วครับ

ดูเทคโนโลยีดีกว่าครับ

Comment

ได้ 3870 ddr4 ก็ดีนี่ น่าใช้กว่า2900xtอีก

Comment

ผมว่าเผลอๆ 3870 จะคุ้มกว่าตัวเก่าของท่านอีกนะนั่น

Comment

น่าจะเป็นตัวสูงที่สุดที่มีของยี่้ห้อนั้นล่ะครับ เค้าคงมองกันตรงนี้มากกว่า

Comment

คุ้มแล้วครับผม

Comment

ถ้าไม่เอาขายให้ผมครึ่งราคาก็ได้ครับ หุหุ

Comment

ถ้าไม่ชอบมาแลกกับ 8800GT ของผมได้ 5555+

Comment

โอเคละครับ โดยรวมสำหรับคิดว่าดีกว่าน่ะ ยกเว้น mod เอาคะแนน

Comment

คุ้มไหมไม่รู้

Comment

Originally posted by kupong View Post
                        ถ้าไม่เอาขายให้ผมครึ่งราคาก็ได้ครับ หุหุ
                        เวนกำ - -''

ก็กะว่าจะใช้ไปก่อนละมั้งครับ เพราะว่า เป็นของใหม่แกะกล่องให้เลยครับ

Comment

เอา แคมรี่ 2.0 เข้าศูนย์ซ่อม แต่ให้วีออส 1.5 มาขี่ซะงั้น

Comment

Originally posted by pikky_potter View Post
                            เอา แคมรี่ 2.0 เข้าศูนย์ซ่อม แต่ให้วีออส 1.5 มาขี่ซะงั้น
                            พูดซะเห็นภาพเลยครับ

Comment

เอา รถเมล์ยูโร เข้าศูนย์ซ่อม แต่ให้รถเมล์แอร์สีฟ้าครีม มาขับซะงั้น

Comment

Working...
                              X