Announcement

Collapse
No announcement yet.

SB X-Fi Audio[E800]มันเล่นdolbydigitalด้มะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SB X-Fi Audio[E800]มันเล่นdolbydigitalด้มะคับ

SB X-Fi Audio[E800]มันเล่นdolbydigitalด้มะคับเพราะผมลองทุกทางแล้วงัยมันก็เล่นไม่ได้ถ้าได้ต้องทำงัยคับผมสงสัยว่าผมโดนหลอกขายมาจากกระทู้นี้คับhttp://forums.overclockzone.com/foru...างัย

กาดตัวเล็กหรือตัวใหญ่ สีไร

Comment

Originally posted by olecat View Post
      กาดตัวเล็กหรือตัวใหญ่ สีไร
      ตัวใหญ่คับมีซิ้งสีดำด้วยคับระหัสSB0460แต่ทำงัยลำโพงก็ไม่ออก5.1คับลำโพงก็ดีไม่เสียเทสแล้วแต่ผมหาข้อมูลแล้วรุสึกมันไม่เหมือนX-FIของคนอื่นเลยโลโก้ขึ้นdts-dolbyไม่โชว์

Comment

Originally posted by boyakuson View Post
        ตัวใหญ่คับมีซิ้งสีดำด้วยคับระหัสSB0460แต่ทำงัยลำโพงก็ไม่ออก5.1คับลำโพงก็ดีไม่เสียเทสแล้วแต่ผมหาข้อมูลแล้วรุสึกมันไม่เหมือนX-FIของคนอื่นเลยโลโก้ขึ้นdts-dolbyไม่โชว์
        ใช่ตัวนี้หรือป่าว

Comment

เป็นตัว gamer fps หรือป่าว

Comment

Originally posted by olecat View Post
            เป็นตัว gamer fps หรือป่าว
            ไม่ใช่คับ

Comment

ใหนลอง printscreen ให้ดูหน่อย ว่า set ยังไง

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                ใหนลอง printscreen ให้ดูหน่อย ว่า set ยังไง
                คือผมใช้ X-FI Music จะต่อ 5.1 กับชุด CAMBRIDGE Soundworks 5.1 `มันมีทั้งลำโพงทั้งฟร้อนมา แต่ลายเอ้าของการ์ดมันต้องต่อออกมา 3 ช่อง ส่วนตัวฟร้อนมันมีลายอินแค่ 2 ผมอยากทราบว่ามันไม่สามารถใช้ด้วยกันใช่หรือไม่ เพราะเสียงเซ็นเตอร์ไม่ออก ผมต่อจากการ์ดแค่ 2 ช่องครับเหลืออีก 1 ช่องครับ

ตัวลำโพงชุดนี้ข้างกล้องมันเขียนว่าใช้กับซาวด์ไล้
                ผมคิดว่าไม่น่าจะใช้ด้วยกันได้ถูกหรือเปล่าครับ
                ขอบคุณครับ

Comment

ต้องการให้ไฟ dolby digital ขึ้นที่ cambridge soundwork ใช่ใหมครับ

ในกระณีนี้ cambridge soundwork จะเป้นตัว ถอดระหัส dolby digital

Comment

ใช้สายแบบนี้ เสียบที่ digital out ของ X-fi แล้วเอา coaxial มาต่อ เข้า cambridge

enable digital io ไว้ด้วย

ใน powerdvd ปรับ use S/P DIf

ใน audio console > decoder ปรับ S/p dif passthrough

Dolby digital ใน DVD ก็จะผ่าน Coaxial ไปเข้า CAmbridge soundwork เพื่อถอดออกเป็น 5.1

Last edited by battlecruiser; 30 Apr 2008, 22:05:11.

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                      ต้องการให้ไฟ dolby digital ขึ้นที่ cambridge soundwork ใช่ใหมครับ

ในกระณีนี้ cambridge soundwork จะเป้นตัว ถอดระหัส dolby digital
                      `ไฟติดครับ แต่ลำโพงเซ็นเตอร์ กับซับวูฟเฟอร์ เสียงไม่ออกครับ ตัว cambridge มีลายอิน 2 ตัวเองครับ
                      ผมงงกับตัวนี้ตั้งแต่เมื่อคืนแล้วครับ ผมรบกวนยิงมาเบอร์ผมได้หรือเปล่าครับ เดี่ยวผมโทรกลับเองครับ
                      ขอบคุณมากครับ
                      0865158001 บอย

Comment

หากต้องการให้ x-fi เป็นตัว ถอดระหัส

ใน powerdvd ปรับ use S/P DIf

ใน audio console > decoder ปรับ use build in decoder

speaker setting ปรับ 4 channel

มันจะเป็น 4 channel เท่านั้น

เสียง center และ LFE จะถูก mix ไปกับลำโพงคู่หน้า

ต้องใช้ mode prologic ที่ ตัวลำโพง ถึงจะออกครบ 5.1

[IMG][/IMG]

Comment

Working...
                        X