Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูการ์ดจอให้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูการ์ดจอให้หน่อย

เป็นเพราะการ์ดจอเสียป่าวคับ

มันเป็นเส้นสีฟ้าแนวตั้งอะคับเปงบางทีก็เหงชัด

แต่ถ้าผมไม่ดิสการ์ดจอไว้มันจะเข้าวินโดไม่ได้เลยอะคับ

มันจากระพริบแล้วก้รีสตาส

ยังงี้ถ้าไม่ซื้อการ์ดจอใหม่แก้ไงอะคับหรือไม่มีทางแก้ช่วยบอกที

ขอบคุณลาวงหน้าคับ

ช่วยดูให้หน่อยคับ

ขอบคุงล่วงหน้าคับ

Comment

การ์ดหรือจอ ????
      เคยลองเอาตัวอื่นมาลองเทสป่ะ แล้วเกิดอาการเดียวกันมั้ย
      จะได้จำกัดวงของสาเหตุได้แคบลงหน่อยงับ ไม่งั้นกว้างจัด....

Comment

เคยลองเอาโนตบุ ค มาต่ภาพชัดแจ๋ว

Comment

แล้วก็มันเปงที่การ์ดมากกว่าอะคับ

เพราะเอาโน๊ตบุคมาต่อภาพชัดแจ๋วเลย

Comment

การ์ดจอตัวใหม่หรือว่า ใช้มานานล่ะ

Comment

ใช้มานานแล้วอะคับ
              จะ4ปีแล้วอะประกันเพิ่งหมดไปด้วย

Comment

1. ท่านเสียบแน่นไหม
                2. ลองถอดออกมาขัดๆหน่อยโดยใช้ยางลบ
                3. อัพเดทไดรเวอร์เวอร์ชั่นใหม่ๆดูก่อน
                4. เสียบสายจอกับพอร์ต D-sub แน่ไหม

ลองตรวจสอบดู ยัังไงแล้วค่อยว่ากันอีกที

Comment

ขอโทดด้วยคับพอดีไปนอนมาง่วง

ก็เคยถอดมาใช้ยางลบ ลบแล้วนะคับ

สายก็ว่าเสียบแน่นอะคับ

เพราะลองถอดหลายครั้งแล้วอะคับ

ถ้าไม่ดิสการ์ดจอไว้นะไม่ต้องเข้าวินโดเลยอะคับ

แล้วอีกอย่างฟอแมตลงวินโดเป็นว่าเล่นยังไม่หายเลยอะ

เพราะเป็นครั้งแรกลองฟอแมตลงวินโดลงไดร์เวอใหม่แล้วหาย

พอมาเป็นออีกครั้งไม่หายเลยอะ

Comment

มันหมดอายุแล้วครับ ผมใช้คุ้มนะเนี้ย เปลี่ยนการ์ดจอเลยครับ

Comment

ผมซื้ออัพเกรดใหม่คุ้มกว่าไหมคับ

สเปคด้านล่างอ่า

Comment

มันคงหมดอายุขัยแล้วกระมังครับ อาการอย่างนี้ ซ่อมก็คงไม่คุ้ม ถ้าเป็นไปได้ก็ลองหาของมือ 2 มาใช้แทนก็ได้

Comment

Working...
                        X