Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้เป็นเพราะOCรึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้เป็นเพราะOCรึเปล่าครับ

คือผมใช้P4 2.4ปกติซิงค์เดิมลากไป2.6เล่นๆ
    แต่ทีนี้ซื้อ3DRocketมาเลยลองลากไป2.8แล้วว่าจะไปต่อเรื่อยๆ
    แต่พอใช้ๆอยู่รู้สึกเครื่องมันค้างบ่อยๆมากครับ เปิดเมนูในstartยังค้างเลยก็ลองปิดโปรแกรมหมดแล้วสั่งปิดเครื่องมันก็ค้างครับ
    อีกอย่างผมโหลดเกมอยู่มันวิ่งแค่12kb พอเปลี่ยนมาเป็น2.6เครื่องความเร็วปกติไม่ค้างแล้วแต่เน็ตมันวิ่ง24kb แปลกดีแต่ผมว่าไม่เกี่ยวมั้ง
    แต่เรื่องเครื่องค้างนี่จะเกี่ยวรึเปล่าครับว่ามันไม่เสถียร
    ตอน2.8อุณภูมิแค่44-46เองครับ
    ตรุษจีนถอยAM2ดีกว่า

ลองเพิ่มไฟขึ้นดูยังครับ ตอนอัดเพิ่ม บางทีไฟเลี้ยงต่ำไป ไม่ก็ psu แกว่งต่ำ แล้วค้าง

Comment

เพิ่มไฟ CPU ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X