Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก OC เมนบอร์ด ASUS K8N ต้องเข้าไปตรงใหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก OC เมนบอร์ด ASUS K8N ต้องเข้าไปตรงใหนครับ

อยาก OC เมนบอร์ด ASUS K8N ต้องเข้าไปตรงใหนครับคือผมเข้าไปหน้าที่มี เมนู clock ให้เลือกแล้วเลือกที่ lock 10 % อันนี้ถูกใหมครับแล้วกลับมาดูจาก 1.6 ไปแค่ 1.7 อยากเพิ่ม BUS อีกนะครับเข้าไปเพิ่มตรงใหนครับแล้วค่า HT ล่ะครับเพิ่มตรงใหนครับ อยากดันให้ไปที่ 2.0 ครับ ตอนนี้ได้แบบนี้ครับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=354125

ทดแรมเป็นบัส333 แล้วเพิ่ม fsb ไปเลยครับลองสัก270 ก่อนแล้วค่อยๆเพิ่มตามความสามารถแรม ถ้าอยากไปสุดบอร์ดถ้าแรมวิ่งไม่ไหวก็ทดเพิ่มคับ

Comment

แล้วไปทดแรมตรงใหนครับหมายถึงเมนูมันอยู่ตรงใหนครับช่วยทีครับเพิ่งหัด OC ครับ

Comment

Originally posted by au5204 View Post
        แล้วไปทดแรมตรงใหนครับหมายถึงเมนูมันอยู่ตรงใหนครับช่วยทีครับเพิ่งหัด OC ครับ
        ตรง Advace>chipset>อันแรกมันเป็น Auto อยู่ เปลี่ยนเป็น Manual มนมีให้เลือก 200 266 333 และ 400 ครับ ให้เลือกเป็น 333 ครับ

Comment

Originally posted by rafa View Post
          ตรง Advace>chipset>อันแรกมันเป็น Auto อยู่ เปลี่ยนเป็น Manual มนมีให้เลือก 200 266 333 และ 400 ครับ ให้เลือกเป็น 333 ครับ
          ขอบคุณครับท่านแต่ขอถามนิดนึงครับว่าเราจะไปเพิ่ม bus ตรงใหนครับ แล้วเราจะไปเพิ่มค่า ht ตรงใหนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

มันจะอยู่ตรง Advance ทั้งหมดเลย ตรงที่ท่านบอกว่า มีเลือกให้คล็อก 10% ดูตรงนั้นมันมีให้ตั้งเป็น Manual ครับ
            ท่านสามารถปรับท่านจาก 200-300 MHz ครับ

Comment

ผมลองแล้วนะครับมันปรับไม่ได้เลยครับมันใส่ค่าไม่ได้เลยครับมันตั้งไว้ที่ 200 ครับ
              Last edited by au5204; 1 May 2008, 22:18:14.

Comment

ผมปรับได้แล้วครับแต่ก็ไปได้แค่นิดเดียวเองครับ

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=354780

Comment

Working...
                X