Announcement

Collapse
No announcement yet.

กล่องใส่ HDD แบบต่อผ่าน LAN มันมีไม๊ครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กล่องใส่ HDD แบบต่อผ่าน LAN มันมีไม๊ครับ ?

แบบ share ข้อมูลผ่าน network ทั่วๆไปอะครับ
    ใช้ง่ายแบบโยนไฟล์ข้ามเครื่องอะไรประมาณนี้อะครับ มันมีขายป๊ะครับ
    เห็นส่วนใหญ่มีแต่ ต่อผ่าน USB
    ถ้ามันมีรบกวนขอราคาโดยประมาณด้วยนะครับ

มีคับ ต่อกับ router ได้เลย

แต่โอนถ่ายข้อมูกก็คงไม่ง่าย เซ็ตยุ่งยากเหมือนกัน

Comment

จริงๆจะเอาไว้เก็บ mp3 ไว้ไลท์น่ะครับ เก็บไว้ในเครื่องมันเสี่ยง ช่วงนี้ข่าวจับกันบ่อยด้วย - -*

Comment

IEEE1394 คับ เร็วดี

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
          มีคับ ต่อกับ router ได้เลย

แต่โอนถ่ายข้อมูกก็คงไม่ง่าย เซ็ตยุ่งยากเหมือนกัน
          Hub หรือ Switch นะงับ

Router มันไว้ต่อ net ^^"

ps Router หลายรุ่น จะมี Bundle Switch มาในตัวงับ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
            Hub หรือ Switch นะงับ

Router มันไว้ต่อ net ^^"

ps Router หลายรุ่น จะมี Bundle Switch มาในตัวงับ
            นั่นแหละจร้าที่หมายถึง

Comment

แล้วตกลงมันมีไม๊อ่า - -*

Comment

http://www.adslthailand.com/forum/vi...c.php?p=311019

Comment

ZyXEL NSA-220 (Network Storage Appliance)
                  http://www.adslthailand.com/forum/viewtopic.php?t=77894

Comment

อุ้ว ขอบคุณมากครับ

Comment

8000 กว่าแน่ะ แพงจัง - -"

Comment

อืม มันเรียกว่า NAS ครับ เห็นมีอยู่หลายยี่ห้อเมือนกัน วิธี set ต้องใช้ความรู้ network นิดนึงนะครับ เพราะต้อง Set IP ให้มันและต้อง set share folder ให้มันด้วย แต่ไม่ยากครับ ที่มีขายบ้านเราก็เยาะนะราคาถูกๆ เช่น Buffalo มีเป็น TB เลย

Comment

อยากได้แบบ ถูกๆ เอาแค่ share ในวงแลนแค่นั้นเองอะครับ มีป๊ะครับ แบบราคาเบาๆ
                          250 GB ก็พออะครับ

Comment

Working...
                          X