Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟล์หนัง700mbทำเป็นvcdไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟล์หนัง700mbทำเป็นvcdไม่ได้ครับ

ผมลองใช้Nero ลองทำแล้วครับ แต่ใส่แผ่นเดียวไม่พอ
    ต้องทำไงให้มันเขียนลงแผ่นเดียวได้มั่งคับ
    มีโปรแกรมไหนแนะนำบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ถ้าเกิน700mbมันจะไม่ให้เราเขียนคับ เว้นแต่ท่านจะไปตั้งค่าให้มันโอเวอร์เบิร์นได้
    วิธีตั้งค่าผมไม่ค่อยแน่ใจนะคับ แต่จำได้ว่าอยู่ในoptionของNero
    แต่มีข้อควรระวังก็คือฟีเจอร์นี้อาจทำให้เครื่องบันทึกของท่านเสียได้ถ้ามันเกินมากเกินไป ย้ำว่าเครื่องบันทึกเลยนะคับไม่ใช่แค่แผ่น ผมก็ไม่เคยลองนะคับ แต่เพื่อนมันบอกว่าแค่เกินมา20mbนี่ก็เสียวโคดๆแล้ว
    Last edited by PUSH THE TEMPO; 10 Dec 2006, 01:25:02.

Comment

คือไฟล์ต้นฉบับมัน700mb น่ะครับ
      แต่พอใช้Nero จะเขียนเป็นvcd มานปาไป800+ mbเลยอ่ะครับ
      เลยคิดว่า คงต้องหาโปรแกรมช่วยหน่อยน่ะครับ

Comment

แบบนี้ต้องใช้พวกโปรแกรมโคลนอ่ะครับ จะก๊อปออกมาได้เหมือนเลย ไม่เพิ่มไม่ลด ลองดูครับ

Comment

Working...
        X