Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเป็คให้ทีนะครับ พอดีจะซื้อแล้วยังงงๆอยู่บ้างอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเป็คให้ทีนะครับ พอดีจะซื้อแล้วยังงงๆอยู่บ้างอะครับ

CPU Q6600 7480
    M/B ASUS P5K PRO 4600 หรือ P35 NEO2-FR 3,800
    หรือ GIGABYTE EP35-DS3R 3,500
    อยากทราบว่าตัวไหนคุ้มสุดครับสำหรับ M/B แล้วแต่ละตัวแตกต่างกันมากไหมครับ
    RAM 1024/800 KINGSTON *2 1640
    HDD 250/7200 WESTERN SATA 1870
    DVDRW Lite-on 20A4P 1000
    CASE 1000
    VGA งบ 8000
    PSU อันนี้ก็งงครับ
    MONITOR .....

ก็เอาไว้เน้นเล่นเกมส์แล้วก็ทำงานด้านกราฟฟิก พวกเว็บไซด์ แอนนิเมชั่นบ้าง
    งบอยู่ใน 30000 บาท +-2000 นะครับ รวมจอด้วยครับ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมก็ได้เลยนะครับ
    ส่วน VGA ผมอยากได้ที่ใช้งานได้ระยะยาวๆ หน่อยนะครับ เพราะซื้อทีก็ใช้นานเลย
    ถ้าตัดงบมาเพิ่ม vga ในระดับสูงอีกนิด จะต้องเพิ่มลดอะไรบ้างครับ เพราะจริงๆก็สนใจ
    8800 GTS G92 กับ 9800 GTS แต่ลองคำนวนแล้วมันเกินงบครับ
    เท่าที่อ่านหลายๆ กระทู้บอกว่า 8800GT คุ้มค่ากว่า ถ้าผมจะซื้อ 8800GT ผมจะซื้อญี่ห้อไหน
    รุ่นอะไรดีครับ ในงบ 8000 บาท ช่วยแนะนำด้วยครับ ไม่ได้ตามตลาดเลยครับ มันเยอะเกิน
    แล้วแรมนี้ใช้ตัวเดียวหรือ 2 ตัวดีกว่ากันครับ
    หรือถ้าจัดให้ผมใหม่เลยก็ได้ครับ
    สถานที่ที่ผมซื้อคงเป็นที่เซียร์รังสิตครับ อยากให้แนะนำร้านด้วยน่ะครับ อย่างอุปกรณ์อย่างอย่าง
    ที่เซียร์ผมก็เห็นว่าที่เซียร์ยังไม่มี ต้องขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ ^ ^
    Last edited by Sandess; 30 Apr 2008, 18:20:40.

Originally posted by Sandess View Post
    CPU Q6600 7480
    M/B ASUS P5K PRO 4600 หรือ P35 NEO2-FR 3,800
    หรือ GIGABYTE EP35-DS3R 3,500
    อยากทราบว่าตัวไหนคุ้มสุดครับสำหรับ M/B แล้วแต่ละตัวแตกต่างกันมากไหมครับ
    RAM 1024/800 KINGSTON *2 1640
    HDD 250/7200 WESTERN SATA 1870
    DVDRW Lite-on 20A4P 1000
    CASE 1000
    VGA งบ 8000 8800GT MOD QUARDo
    PSU อันนี้ก็งงครับ ENERMAX 460W
    MONITOR ..... เลือกเอง

ก็เอาไว้เน้นเล่นเกมส์แล้วก็ทำงานด้านกราฟฟิก พวกเว็บไซด์ แอนนิเมชั่นบ้าง
    งบอยู่ใน 30000 บาท +-2000 นะครับ รวมจอด้วยครับ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมก็ได้เลยนะครับ
    ส่วน VGA ผมอยากได้ที่ใช้งานได้ระยะยาวๆ หน่อยนะครับ เพราะซื้อทีก็ใช้นานเลย
    ถ้าตัดงบมาเพิ่ม vga ในระดับสูงอีกนิด จะต้องเพิ่มลดอะไรบ้างครับ เพราะจริงๆก็สนใจ
    8800 GTS G92 กับ 9800 GTS แต่ลองคำนวนแล้วมันเกินงบครับ
    เท่าที่อ่านหลายๆ กระทู้บอกว่า 8800GT คุ้มค่ากว่า ถ้าผมจะซื้อ 8800GT ผมจะซื้อญี่ห้อไหน
    รุ่นอะไรดีครับ ในงบ 8000 บาท ช่วยแนะนำด้วยครับ ไม่ได้ตามตลาดเลยครับ มันเยอะเกิน
    แล้วแรมนี้ใช้ตัวเดียวหรือ 2 ตัวดีกว่ากันครับ
    หรือถ้าจัดให้ผมใหม่เลยก็ได้ครับ
    สถานที่ที่ผมซื้อคงเป็นที่เซียร์รังสิตครับ อยากให้แนะนำร้านด้วยน่ะครับ อย่างอุปกรณ์อย่างอย่าง
    ที่เซียร์ผมก็เห็นว่าที่เซียร์ยังไม่มี ต้องขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ ^ ^
    .

Comment

ขอบคุณพี่วิกรมากครับ แต่ก็ยังงงๆ กะ m/b อยู่ครับเลือกไม่ถูกครับ

Comment

M/B ASUS P5K PRO 4600

Comment

ถามอีกเรื่องครับ MOD QUARDo นี้ผมต้อง mod เองใช่ไหมครับ แล้วพอ mod ไปแล้วมีมันจะเห็นเป็น

Driver เวอชั่นของ QUARDo ผมอยากรู้ว่าถ้าเราสลับไปมามากๆ จะมีผลกับ VGA ไหมครับ

Comment

ไม่มีผมอะไรทั้งนั้นครับ

Comment

-
              Last edited by Sandess; 2 May 2008, 00:23:16.

Comment

ขอถามอีกครับหวังว่าพี่วิกรคงไม่เบื่อนะครับแฮะ เห็นพี่ตอบอยู่คนเดียว

คือพอดีไปอ่านเจอมาเห็นเค้าบอกว่า ATI ให้สีในงานกราฟฟิคที่ตรงกว่าของ อีกฝั่ง

ก็เลยสนใจขึ้นมา เลยอยากถามว่า ถ้าในงบ 8000 ผมจะซื้อรุ่นไหนดีครับ

แล้วเทียบในความคุ้มค่ากับ 8800 GT แล้วคุ้มค่ากว่าไหมครับ

Comment

ตอบแทนท่านwikorn
                  เท่าที่เห็นมาด้วยตาตัวเองเพราะเล่นมา2ค่ายแล้วนั้น สีไม่แตกต่างครับ มันต่างที่แสงและเงาเวลาเล่นเกมส์ครับ จะเห็นได้อย่างชัดเจนเลย งบ8000 atiได้3870 512mb ddr4 ไม่น่าจะเกิน 7000

Comment

ขอบคุณมากครับ เรียนถามอีกสักนิดละกันครับ เป็นเจ้าหนูจำไมเลย พอดีกำลังจะซื้อแล้วแต่อยากได้แบบ

พอใจทีเดียวเลยครับ และถ้าจะซื้อ 8800GT G92 ช่วยแนะนำญี่ห้อ กับรุ่นทีครับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่อะครับ

อ่านไปอ่านมา มันเยอะไปหมด หลายรุ่นเลือกไม่ถูกว่าใน งบ 8000 จะได้ญี่ห้อไหน รุ่นไหนมันใหม่เก่ายังไงนะครับ

Comment

spark gf8800gt zero2 หรือ gigabyte ที่ซิงค์zalmanและมี gamehud

Comment

ถ้าผมแนะนำ ผมแนะได้ได้ทั้ง NVIDAI และ ATI ครับ งบนี้ ก็ XFX 8800GT POWER COLUR HD3870 DDR4 ระบุรุ่นและยี้ห้อให้เลยครับ ปกติไม่ระบุนะครับอิอิ

แต่ถ้าผมซื้อเอง ผมซื้อเป็นค่ายเดียวครับ ATI ค่ายอื่นไม่รู้จักครับ อิอิ

Comment

POWERCOLOR HD3870 512MB DDR4 OC ถ้าผมซื้อตัวนี้ ok ไหมครับพี่วิกร คือส่วนตัวไม่ได้เอามาเล่น

ไครซิสครับ เพราะจบด้วยเครื่องที่เล่นอยู่ทุกวันนี้ไปแล้วครับด้วยสเป็ค

p4 3.6
                          x1600 512MB
                          ram 1G ครับ 555 ทรหดสุดๆ ครับ

POWERCOLOR HD3870 512MB DDR4 OC ตัวนี้เท่าที่ผมดู สเป็คมันมันแรงกว่า XFX 8800 GT ไหมครับ

หรือว่าใกล้เคียงกันครับ ราคา 7500 นี้ปกติใช่ไหมครับ คือใจก็อยากได้ ATI นะครับเพราะตัวเก่าก็ ATI

ตอนนี้ ATI ไม่มีปัญเรื่องไดรเวอร์ใช่ไหมครับ

Comment

ไม่แรงไปกว่ากันเท่าไรครับ แต่ ผมชอบ DDR4 นะ มันได้ใจดีครับ

Comment

Working...
                            X