Announcement

Collapse
No announcement yet.

FOOBAR หาโหลดได้ที่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• FOOBAR หาโหลดได้ที่ไหนครับ

ท่านผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับว่า FOOBAR หาโหลดได้ที่ไหน...

fileHipPo.com ไง

Comment

http://www.foobar2000.org/

หัดใช้ Google ซะบ้างนะ

อย่าถามอีกล่ะ Google หาโหลดได้ที่ไหน

Comment

ไม่ทราบว่า ลองพิม คำว่า Foobar ใน Google รึยังครับ

Comment

555+ งานนี้มีเคืองกันเป็นแถวเลย

Comment

งั้นผมขอถามด้วยคับ จะสั่งให้สุ่มเพลงยังไง เหรอครับ

Comment

Playback > Order > Random

Comment

Google เท่านั้นเอิ้กๆ พ่แกรู้เกือบทุกเรื่องจริงๆ

Comment

เอาน่าเขาอาจจะมือใหม่ครับ

Comment

หาโปรแกรมได้แล้วเอาตัวแต่งหน้าตาไปครับมีหลายเวอร์ชั่นแต่ผมชอบ
                    ของนาย FofR ครับ
                    ดูหน้าตาครับ

ที่โหลด กับวิธีปรับแต่ง
                    กด

ใครขี้เกียจรวบรวม Components
                    ผมรวมมาให้แล้วครับ[ขาดfoo_uie_playlists_dropdown.dllมีลิ๊งค๊ข้างล่างโหลดมาแล้วแตกเอาไฟล์foo_uie_playlists_dropdown.dll
                    ไปเก็บที่C:\Program Files\foobar2000\components ]
                    โหลดเลยครับ

ใครอ่านวิธีลงและปรับแต่งแล้วงงมีวิธีง่ายๆครับโหลดไฟล์ที่ผมอัพไปแตกไฟล์ออก
                    จะเจอ2ไฟล์ คือ font กับ foobar2000

1 = coppy ไฟล์ในโฟลเดอร์ font ไปแปะที่ C:\WINDOWS\Fonts
                    ถ้ามันถามไรกด yes to all โลด[คือทับ ฟอนเดิมไปเลย]

2= ลง foobar2000[เวอร์ชั่น0.9.5.2หรือใหม่กว่า]เสร็จยังไม่ต้องรัน
                    ถ้าเปิดแล้วปิดไว้ก่อน
                    3= coppy โฟลเดอร์ foobar2000 ไปแปะที่C:\Program Files
                    ทับโฟลเดอร์เดิมเลยมันถามไร คลิ๊ก yes to all

4= เปิดfoobar2000 ถ้าเปิดมามีหน้าต่างให้เลือก colums UI/defualt user interface/panels UI เลือก panels UI คลิ๊ก ok

ถ้ามันขึ้นหน้าต่างขาวๆ คลิ๊ก menu>file>preferences
                    display>panels UI ตรง layout เลือก FofR foobar code...
                    คลิ๊กเลือก user globals

5=คลิ๊กหัวข้อ media library ดูขวามือคลิ๊ก add เลือกไดร์หรือโฟลเดอร์ที่เราเก็บเพลงถ้าเลือกไดร์และมีเพลงเยอะอาจรอนานเลือกแค่โฟลเดอร์เดียวก็ได้

save all > close
                    [IMG][/IMG]
                    ++ คลิ๊ก diagnostic จะเห็นรายการที่ถูกติดตั๊งตัวแดงคือข้อผิดพลาด
                    ตามรูป missing dowload เพราะขาดfoo_uie_playlists_dropdown.dllถ้าไม่มีข้อผิดพลาดอื่นสมารถคลิ๊กที่คำว่า dowload โหลด componant ที่ไม่มีได้เลย

แต่อันนี้ผมลงลิ๊งค์โหลดไว้ให้เลย+++
                    ดาวโหลด

++ข้อสำคัญในเครื่องต้องลงdotnetfxหรือ microsoft .Net flamework [ver.2.0 ขึ้นไป]++ถ้าไม่มีบางฟังชั่นอาจใช้งานไม่ได้

และ microsoft visaul c++ 2005 อันนี้คงมีทุกเครื่องมั๊ง

ส่วนใครอยากปรับละเอียดกว่านี้ก็ลองดูครับอันนี้แบบไม่ได้ปรับแล้วนะครับ
                    ทดลองเปิดครับตามรูปโชว์หน้าปกอัลบั๊มเราตั้งชื่อรูป folder.jpgหรือ artist.jpg ใส่รูปแฟนรูปอะไรก็ตามใจครับเอาไว้ในโฟลเดอร์เดียวกับเพลง

ตรง Track details จะมี google seach / google vedio / wikipedia/ lastfm ใช้ค้นดูรายละเอียด/หาวีดีโอคลิ๊ปของเพลงที่เปิดได้เลยครับ
                    Last edited by namek; 1 May 2008, 07:41:37.

Comment

เลือก รูปแบคการ์วเปลี่ยนได้เหมือนหน้าจอเดสทอปคลิ๊กที่รูป
                      คลิ๊กที่เฟือง[close menu]เพิ่มรูปได้ตามต้องการโดยนำรูปไปเก็บที่

C:\Program Files\foobar2000\panelsui\FofR Foobar Code Release v0.9\images\backgrounds

ตั๊งชื่อรูป 1 2 3 4.....ตามลำดับของผมใช้รูป hidef รีไซส์เอา

Comment

ย่อขยายได้ ฟูลสกรีน

Comment

ไม่ทราบว่าใครใช้ 4front eq10 บ้างครับ ฟังเพลงแนวไหน ปรับ EQ ยังไง ช่วยกันโพสหน่อยครับ

Comment

สวยดี ขอลองเอาไปใช้ดูหน่อย อิอิ

Comment

เยี่ยมครับ แต่ลงแล้วแฮ้ง ต้องUn อย่างเดียวเลย

Comment

Working...
                              X