Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ อยากทำ .avi ดูบนเครื่องVCD ได้ง่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ อยากทำ .avi ดูบนเครื่องVCD ได้ง่าครับ

คือแบบว่า แปลงไฟล์ ไรก้อได้

ที่ไรท์ลงแผ่นแล้วดูในเครื่อง VCD ได้ง่าครับ ช่วยทีนะครับ ผมไม่มีความรู้

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

ปล.บอกชื่อโปรแกรมอย่างเดียวก้อได้ครับ แต่ถ้าหาลิงค์ให้ด้วยขอบคุณอย่างสูงครับ

ใช้ Nero ไรท์โลด

Comment

Nero อีกเสียงครับ
      เลือก mode เป็น Movie >> VCD มันจะแปลงไฟล์เป็น .dat ไว้ดูกับเครื่องเล่น VCD ทั่วไปได้ (แต่คุณภาพของหนังอาจลดลงไปบ้าง)

แต่ถ้าเป็นเครื่องเล่นรุ่นใหม่ๆ มันจะสามารถอ่าน .AVI ได้อยู่แล้ว เขียนลงแผ่นแบบ data เลยก็ได้ครับ
      (เคยเขียนไว้ดูหนังบนรถตู้)

Comment

ลองโหลดโปรแกรมแปลงไฟล์เช่น super อ่ะครับ แปลงเป็น avi ใช้โค้ด Xvid ก็เล่นได้เหมือนกันครับ แล้วใช้ Nero ไรท์ลงแผ่นก็ได้

Comment

มันเป็นแบบเนี้ยง่าพี่ เป็นเพราะไยเหยอ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

Comment

มันขึ้นแบบเนี้ยง่าครับ

ช่วยทีนะครับ เซง ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

Comment

ลองตั้งชื่อใหม่ให้สั้นๆ หน่อยนะครับ รู้สึกมันจะยาวมากมาย ลองดู

ว่าแต่ Vol.41 นี่ดีเป่าครับ เผื่อจะไปหามาดูบ้าง

Comment

Working...
              X