Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้่บ้าง M/B Asus P4BGL-MX/533 (Intel 845GL) ใช้แรมbus เท่าไหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้่บ้าง M/B Asus P4BGL-MX/533 (Intel 845GL) ใช้แรมbus เท่าไหร่

ใครรู้่บ้าง M/B Asus P4BGL-MX/533 (Intel 845GL) ใช้แรม bus เท่าไหร่ พอดีอยากได้แรมเพิ่มแต่ไม่แน่ใจว่าใช้ bus เท่าไหร่กันแน่ ขอคุณครับ

DDR1 266MHz Up to 2GB

Comment

หมายความว่า ไม่สามารถใส่ bus สูงกว่า 266 ได้ใช้ไหมครับ ถ้าผมเอา bus 400 ก็ใส่ไม่ได้

Comment

ตามนี้เลยถ้ากลัวไม่ชัว
        http://www.dcomputer.com/proinfo/pro...s=12-TWA-FP353
        มันใส่ได้แค่บัส266

Comment

ผมเคยใช้ครับ M/B ตัวนี้
          ผมใช้ kington 128/333 * 2(แท้ตัวนึงอีกตัวปลอม) ไม่มีปัญหาครับใช้ได้
          แต่มันวิ่ง bus 266 เท่านั้นนะ
          ส่วน bus 400 ไม่เคยใส่ครับ

Comment

DDR Memory Support
            รองรับและสนับสนุนเทคโนโลยี Double Data Rate ด้วยการทำงานของหน่วยความจำชนิด high-speed DDR SDRAM Memory PC2100 DDR SDRAM ซึ่งมี Memory Bus ทำงานที่ 266MHz พร้อมทั้งสามารถรองรับได้สูงสุดถึง 2GB. ส่งประสิทธิภาพให้การทำงานโดยรวมของระบบ เป็นไปอย่างลงตัวและราบลื่น ด้วยการขยายอัตราความเร็ว Bandwidth ในการรับ-ส่งข้อมูลของระบบให้สูงสุดถึง 2.1GB/sec

สงสัยใส่ได้แค่เนี้ยครับ

Comment

Working...
            X