overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: มีใครชอบสีเย็นๆ ของค่ายเขียวบ้างครับ?

OverclockZone Member

Default มีใครชอบสีเย็นๆ ของค่ายเขียวบ้างครับ?

คือเรื่องสีผมอาจจะชอบผิดจากชาวบ้านอ่ะครับ ไอ้ที่ว่าสีเข้มๆ ที่ว่านี่เอาเข้าจิงๆผมลองปรัีบทุกอย่างให้
    เข้าเหมือนที่ชาวบ้านบอกแล้วปรากฎว่าดูไม่ค่อยได้ครับ สีเนื้อที่ว่าทำลายความรู้สึกอยากดูอยากเล่น
    ของผมหมด เพราะมันเข้มเกินไปผิวคนเลยดูไม่สวยไม่ขาว เวลาเกมส์ฉากมืดๆ ก็มองลำบาก

หรือเป็นเพราะผมอยู่ในโลกจืดจางนานเกินไปเนี่ย *-*-

OverclockZone Member squall leonheart's Avatar
    Kasetsart University

นายจืดจาง รึเปล่า อิอิ

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

ใช้จออะไรอยู่ครับ

ขอบอกว่าถ้าใช้กับ CRT จริงๆแล้ว nVidia สีเข้มมากนะครับ สีมันพอดีอยู่แล้ว

แล้วก็เรื่องสีแตกเป็นบล๊อกๆด้วย CRT ไม่มีปัญหาเลย

คอมเครื่องเดียวผมต่อ 2 จอ เล่นสองจอพร้อมๆกัน ทั้ง CRT ทั้ง LCD เปิดหนังให้ครึ่งนึงอยู่ LCD ครึ่งนึงอยู่ CRT หนังเรื่องเดียวกัน เครื่องเดียวกัน พร้อมๆกัน

เห็นเลยว่า CRT สีสวยกว่าเยอะมาก สีเข้มมากด้วย ทั้งๆที่จอ CRT ผมตั้งสีออกโทนสีฟ้า และ LCD ตั้งสีไว้ออกโทนสีแดง

ส่วนใหญ่ ที่บ่นๆกันว่า nVidia ดูหนังห่วย ก็เห็นใช้จอห่วยๆทั้งนั้น (แถมบางคนดูแต่ไฟล์ความระเอียดต่ำอีกต่างหาก ไม่ใช่ DVD แท้ๆ และ ไม่ใช่ HD แท้ๆด้วย แล้วมันก็เปิดฮาดแวร์ไม่ได้อีกต่างหาก ) LCD แค่มันเอียงหน่อยสีมันก็เพี้ยนแล้วนิ

ทำไงได้ จอเทพๆมันแพง เลยหันไปเล่น ATI กัน แล้วโทดการ์ดจอ

ผมดู EVANGELION 1.0 YOU ARE(NOT)ALONE ขนาด nVidia ที่ว่า สีจืดๆ มันยังทั้งเข้ม ทั้งมืดจนดูไม่รู้เรื่อง ยังคิดไม่ออกเลย ว่าถ้ามันมืดกว่านี้กรูจะมองเห็นเรย์ไม๊วะ -*-

Quote Originally Posted by ARES View Post
    ใช้จออะไรอยู่ครับ

ขอบอกว่าถ้าใช้กับ CRT จริงๆแล้ว nVidia สีเข้มมากนะครับ สีมันพอดีอยู่แล้ว

แล้วก็เรื่องสีแตกเป็นบล๊อกๆด้วย CRT ไม่มีปัญหาเลย

คอมเครื่องเดียวผมต่อ 2 จอ เล่นสองจอพร้อมๆกัน ทั้ง CRT ทั้ง LCD เปิดหนังให้ครึ่งนึงอยู่ LCD ครึ่งนึงอยู่ CRT หนังเรื่องเดียวกัน เครื่องเดียวกัน พร้อมๆกัน

เห็นเลยว่า CRT สีสวยกว่าเยอะมาก สีเข้มมากด้วย ทั้งๆที่จอ CRT ผมตั้งสีออกโทนสีฟ้า และ LCD ตั้งสีไว้ออกโทนสีแดง

ส่วนใหญ่ ที่บ่นๆกันว่า nVidia ดูหนังห่วย ก็เห็นใช้จอห่วยๆทั้งนั้น (แถมบางคนดูแต่ไฟล์ความระเอียดต่ำอีกต่างหาก ไม่ใช่ DVD แท้ๆ และ ไม่ใช่ HD แท้ๆด้วย แล้วมันก็เปิดฮาดแวร์ไม่ได้อีกต่างหาก ) LCD แค่มันเอียงหน่อยสีมันก็เพี้ยนแล้วนิ

ทำไงได้ จอเทพๆมันแพง เลยหันไปเล่น ATI กัน แล้วโทดการ์ดจอ

ผมดู EVANGELION 1.0 YOU ARE(NOT)ALONE ขนาด nVidia ที่ว่า สีจืดๆ มันยังทั้งเข้ม ทั้งมืดจนดูไม่รู้เรื่อง ยังคิดไม่ออกเลย ว่าถ้ามันมืดกว่านี้กรูจะมองเห็นเรย์ไม๊วะ -*-
    อ่าวดูตอนเดียวกันเลย

เรื่องจอยังไม่เคยได้ใช้ LCD ซักทีใช้อยู่ก็ CRT MAG เนี่ยแหละ

ผมว่าเอาจริงบอกสีไม่สวยไม่สด มันดูที่ความสนุกของหนักมากกว่ามั้งครับ

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

Quote Originally Posted by k2w2yut View Post
    อ่าวดูตอนเดียวกันเลย

เรื่องจอยังไม่เคยได้ใช้ LCD ซักทีใช้อยู่ก็ CRT MAG เนี่ยแหละ

ผมว่าเอาจริงบอกสีไม่สวยไม่สด มันดูที่ความสนุกของหนักมากกว่ามั้งครับ
    นาทีที่ 57 วินาทีที่ 53 พิกัดนี้ครับ ลองดูอีกรอบ

ถ้าสีมันเข้มกว่านี้ ผมว่ามันต้องดำแน่ๆเลยครับ นี่แหละประเด็น ผมเพ่งฉากนี้อยู่นาน เหอๆ

TIGA ได้ LC ไปแล้ว หวังว่าคงไม่โดนกองเซ็นเซอทำอะไรแปลกๆกับฉากนี้นะ ^^"

OverclockZone Member swordman2's Avatar

เทพคุยกัน

พูดยังกะตาเห็น CRT ถูกต้อง Samsung Syncmaster 753s เมื่อก่อนตอนซื้อเสร็จพี่ที่รู้จำทำงานด้านกราฟฟิค
    เห็นแล้วบอกรักจอตัวนี้เลยครับ เค้าบอกแสดงสีสวยเหมือนจริงมาก ซื้อมา 5 ปีแล้วยังดีไม่สร่าง ผมลองปรับภาพ
    ตามที่หลายๆท่านบอกแล้ว พูดตรงๆ สีเนื้อคนออกส้มๆ ดูแล้วปวดหัว เลยชอบดูสีจืดๆ มากกว่าดูแล้วสบายตา

ส่วน eva 1.0 ผมปล่อยอยู่ 2 เว็บละเป็น DVD-rip Sub:Eng ภาพเหมือนมาสเตอร์ใครอยากโหลด
    ไป Siambit หรือ Tm ครับมีทั้ง 2 เว็บ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ความจริงแล้ว LCD เรื่องภาพเรื่องสีก็ยังสู้ CRT ไม่ได้อยู่ดีครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

Quote Originally Posted by snooby View Post
    พูดยังกะตาเห็น CRT ถูกต้อง Samsung Syncmaster 753s เมื่อก่อนตอนซื้อเสร็จพี่ที่รู้จำทำงานด้านกราฟฟิค
    เห็นแล้วบอกรักจอตัวนี้เลยครับ เค้าบอกแสดงสีสวยเหมือนจริงมาก ซื้อมา 5 ปีแล้วยังดีไม่สร่าง ผมลองปรับภาพ
    ตามที่หลายๆท่านบอกแล้ว พูดตรงๆ สีเนื้อคนออกส้มๆ ดูแล้วปวดหัว เลยชอบดูสีจืดๆ มากกว่าดูแล้วสบายตา

ส่วน eva 1.0 ผมปล่อยอยู่ 2 เว็บละเป็น DVD-rip Sub:Eng ภาพเหมือนมาสเตอร์ใครอยากโหลด
    ไป Siambit หรือ Tm ครับมีทั้ง 2 เว็บ
    พูดไรไว้ไม่เคยผิด ก็ถึงว่า คนที่ใช้จอที่มันให้สีดีๆ จะต้องชอบสีของ nVidia แน่ๆ ไม่ได้บอกว่าดีกว่า ATI นะครับ

แค่เนื้อสีแท้ๆของ nVidia นั้นมันก็ดีอยู่แล้ว ไม่ได้ห่วยเลย

อันนี้ซับไทย

กรุณาอย่านำไปจำหน่าย หรือหาผลประโยชน์
    สามารถแจกจ่ายต่อได้ ไม่ต้องเครดิต
    กรุณาอุดหนุนของลิขสิทธิ์ในไทยด้วยครับ

ผมไม่ได้ทำเองนะ อย่าเรียกตำรวจมาจับผม ผมไม่รู้เรื่อง ผมไม่ได้ทำ ใครอัพไว้ก็ไม่รู้ บังเอิญไปเจอมา

http://www.uploadd.com/download.aspx...54TNA2LVJNOIYN

ส่วนที่บอกว่าถ้าเข้มกว่านี้แล้วดำแน่ๆนะอันนี้ หมายถึงหัวนม เหอๆ ไม่แปะภาพนะครับ ใครจะดูก็คลิกเอา

http://www.uppic.net/show/3b99566a23...07440774918938

ถ้า ATI ทำให้มันเป็นสีชมพูได้เมื่อไหร่ ค่อยคุยกันอีกที จะตามซื้อทุกซีรี่เลย อิอิ
    Last edited by ARES; 1 May 2008 at 02:24:30.

OverclockZone Member safe's Avatar

ผมว่าเรื่องสีมันพอๆกันเลยล่ะ ati กับ nvidiaอ่ะ เท่าที่ดูมากับตาตัวเองแตกต่างเพียงเศษเสี้ยว ไม่นั่งจ้องทั้ง2อันพร้อมกันแยกไม่ออก ยกเว้นเล่นเกมส์ ผมเห็นแสงและเงาต่างกันอย่างเห็นได้ชัดเลยล่ะ

OverclockZone Member Khow's Avatar

ผมใช้ Samsung Syncmaster 753S ครับ อยากบอกว่า series 7 กับ 9 9600 มืดกว่าสีดีกว่า 7xxx ครับ

OverclockZone Member plong190's Avatar
    อยู่หน้าคอมแหละนะ

ถ้าเล่นเกมนี่อันไหนจะสีสวยกว่ากันอ่ะครับ บ้านผมCRTจอมันเริ่มมีสีฟ้าๆออกมาจากขอบซ้ายจออ่ะครับ ปิดจอเปิดใหม่ก้อหายครับ เป็นเครียดมากๆเลยครับ

Bookmarks

Bookmarks