overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 10 of 10

Thread: Apple จะเอา I Phone เข้าไทยมั้ยครับ แล้วราคามันจะเท่าไร ใครพอรู้

OverclockZone Member Mbell's Avatar

Exclamation Apple จะเอา I Phone เข้าไทยมั้ยครับ แล้วราคามันจะเท่าไร ใครพอรู้

หารายละเอียดเลยพอรู้ว่าของ uk ประมาณ 10 k บาท

แบบว่า อยากได้ครับ ชอบมานานแล้วแบบสัมผัส เคยแต่ยืมเพื่อนเล่น ยังไม่มีเป็นของตัวเองซักที

ถามนะครับ ผมไม่รู้จริงๆ ขออภัยด้วย

1. เคยได้ยินข่าวว่า apple มันจะเอามาขายเองเลย เลยอยากรู้มันจะเอาเข้ามาเมื่อไร

2. พวกที่หิ้วเขามาแล้วไปอัพ firmware เนี่ย มันยังมีประกันหรือเปล่าครับ

3. ถ้าฝากญาติซื้อที่ usa ประมาณเท่าไรครับ พอดีญาติจะไป

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

OverclockZone Member
    Pantip Plaza ราม,บางกะปิ,ลาดพร้าว,สุขา 3

1. เคยได้ยินข่าวว่า apple มันจะเอามาขายเองเลย เลยอยากรู้มันจะเอาเข้ามาเมื่อไร
    เข้าไทย เลิกคิดได้เลยครับ เพราะในไทยไม่มี apple store จบ!
    2. พวกที่หิ้วเขามาแล้วไปอัพ firmware เนี่ย มันยังมีประกันหรือเปล่าครับ
    มีครับ เนียนเอา
    3. ถ้าฝากญาติซื้อที่ usa ประมาณเท่าไรครับ พอดีญาติจะไป
    15000-18000

OverclockZone Member iamitman's Avatar

เอาหล่ะ ตอบทีละคำถามละกันนะคับ

1.เคยได้ยินข่าวว่า apple มันจะเอามาขายเองเลย เลยอยากรู้มันจะเอาเข้ามาเมื่อไร
    ตอบ ผมคาดว่าอันนี้น่าจะไม่มีนะคับ เค้าจะใช้วิธีเจรจากับเครือข่่ายมือถือในบ้านเรา แล้วให้เครือค่ายนั้นๆ เป็นคนเอา
    เข้ามาขาย แล้วเค้าจะขายพร้อมกับซิมของเค้าคับ แต่จะเข้ามาเมื่อไหร่นั้น ไม่ทราบแน่ชัดคับ

2.พวกที่หิ้วเขามาแล้วไปอัพ firmware เนี่ย มันยังมีประกันหรือเปล่าครับ
    ตอบ คาดว่า น่าจะยังคงอยู่ในประกันนะคับ ถ้าเครื่องไม่ได้โดนงัดแงะ

3.ถ้าฝากญาติซื้อที่ usa ประมาณเท่าไรครับ พอดีญาติจะไป
    ตอบ ประมาณ 13000 บาทคับ ระวังตอนเข้าด่านคับ จะโดนตรวจค่อนข้างหนักคับ

OverclockZone Member ZorDor's Avatar

Quote Originally Posted by Mbell View Post
    หารายละเอียดเลยพอรู้ว่าของ uk ประมาณ 10 k บาท

แบบว่า อยากได้ครับ ชอบมานานแล้วแบบสัมผัส เคยแต่ยืมเพื่อนเล่น ยังไม่มีเป็นของตัวเองซักที

ถามนะครับ ผมไม่รู้จริงๆ ขออภัยด้วย

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
    เอาง่ายๆๆ เลย ไม่เข้าไทยอย่างเเน่นอน ตามที่ท่านอื่นตอบมาเเล้ว
    ข้อ2 ถ้าเอามาใช้ในไทย มันก็ไม่มีประกันในไทยอยู๋เเล้วว ถ้าเอาไปเคลมที่เมกาก็ต้องติดสันญาของAT&T ถึงจาปเคลมได้(เท่าที่ทราบมานะครับ)
    ข้อ3 399สำหรับ8gb 499สำหรับ16gb + ภาษีของเเต่ละรัฐครับบ

OverclockZone Member swordman2's Avatar

16 GB เพิ่งซ์้อมาประมาณ 17000 ครับ

OverclockZone Member Mbell's Avatar

Quote Originally Posted by chris123 View Post
    เข้าไทย เลิกคิดได้เลยครับ เพราะในไทยไม่มี apple store จบ!
    แล้วที่ siam discovery นิ่ใช่ shop ของเขาหรือเปล่าครับ เห็นมีเครื่อง mac เยอะแยะเลย

Mac Addict User tassapon's Avatar

Quote Originally Posted by Mbell View Post
    แล้วที่ siam discovery นิ่ใช่ shop ของเขาหรือเปล่าครับ เห็นมีเครื่อง mac เยอะแยะเลย

istudio ทั้งหลาย "ไม่ใช่" ศูนย์ของ apple หรือ apple store จริงๆนะครับ เป็นแค่ ตัวแทนขาย

OverclockZone Member For Fun's Avatar

Quote Originally Posted by swordman2 View Post
    16 GB เพิ่งซ์้อมาประมาณ 17000 ครับ
    มือ 2 รึเปล่าครับ

ถ้ามือ 1 รบกวน Pm สถานที่ซื้อให้ผมหน่อยครับ

OverclockZone Member For Fun's Avatar

ถ้าคุณ Mbell ใช้ PDA แล้วกลับไปใช้โทรศัพท์ธรรมดา

จะเห็นถึงความแตกต่างครับ เพราะโทรศัพท์ธรรมดา มันเหมาะสำหรับเอาไว้ใช้แค่โทรศัพท์จริง ๆ
    นอกจากนั้นมันก็แค่ของเล่นเล็ก ๆ น้อย ๆ ที่เค้าใส่มาให้
    (ผมขาย P525 ไปแล้วและผมต้องกลับมาใช้โทรศัพท์ธรรมดา ผมรู้สึกเองนะครับ คนอื่นผมไม่ทราบว่าเป็นแบบผมรึเปล่า )

N82 ผมก็ลองเล่นของแม่ผมแล้ว ถึงจะมีกล้อง 5 M และ Xenon Flash แต่ภาพที่ได้มันห่วยกว่ากล้องดิจิตัวเก่าของพี่ผมซะอีก
    จริง ๆ แล้วไม่ควรจะเอามาเปรียบเทียบกัน ที่ผมต้องยกมาเทียบเพราะผมเคยคุยกับคนขายโทรศัพท์

มันโฆษณาเรื่องกล้องเหมือนกับว่า ตัวนี้มีกล้อง 5 M แล้วโคตรเทพ แต่พอดูภาพจริงๆ ก็ไอแค่ชัดกว่ากล้องติดโทรศัพท์ทั่วไปนิด ๆ หน่อย ๆ

อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนบุคคลนะครับ

คนเราต่างจิตต่างใจ

ผมสนับสนุน PDA Phone อย่างเป็นทางการ (ถึงแม้จะขาย PDA ของตัวเองไปแล้วก็ตาม)

แต่ทางที่ดี คุณ Mbell ก่อนซื้อควรขอเพื่อนหรือคนรู้จักที่ใช้ iPhone อยู่ มาลองเล่นดูก่อนนะครับชอบไม่ชอบค่อยตัดสินใจกันอีกครั้งนึง
    ซื้อมาแล้วไม่ถูกใจ มันเปลืองเงินครับ เพระาหลาย ๆ คนที่เคยใช้โทรศัพท์ธรรมดา แล้วมาใช้ตระกูล PDA Phone เค้าจะไม่ค่อนชอบกันซักเท่าไหร่ (เพื่อนผมเอง)

ทั้งหมดนี้เป็นความคิดเห็นของผมแค่คนเดียว กรุณาอย่าเอาไปเป็นบรรทัดฐานสำหรับตนเอง

เพราะคนเราต่างจิตต่างใจ ต่างความชอบ ซึ่งหลาย ๆ คนอาจจะไม่ชอบเหมือนผมก็ได้ครับ
    Last edited by For Fun; 1 May 2008 at 13:25:19.

OverclockZone Member @MoNsTeR@'s Avatar

เครื่องผม จาก UK O2เอาเข้าไปขาย

Bookmarks

Bookmarks