gigabyte 9600gt zalman ตัวนี้ดีเปล่าครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: gigabyte 9600gt zalman ตัวนี้ดีเปล่าครับ

OverclockZone Member evolutionix's Avatar

Default gigabyte 9600gt zalman ตัวนี้ดีเปล่าครับ

ตอนนี้ผมลังเล gigabyte 9600gt zalman กับ xfx 9600gt xxx ครับ
    แต่ราคา gigabyte 5,500
    xfx 6,500
    ราคาต่างกันเป็นพันเลย ช่วยเลือกทีนะครับ จะซื้อพรุ่งนี้แล้ว

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member coolmilkkung's Avatar

zalman มีหลายตัวนะครับ ทั้งแบบ sinkพัดลมครีบ บางๆ กับ แบบ sink ใหญ่ๆไม่มีพัดลม

ผมใช้ตัวzalman มีพัดลมอยู่ ก็เย็นดีนะ แต่มันปรับรอบพัดลม ไม่ได้เหมือนยี่ห้ออื่นอ่ะ

งานก็เนียนโอเคดีครับ มีจุกปิดพอร์ตที่ไม่ได้ใช้แถมมี gamehud ไว้เพิ่มไฟได้ด้วย

แต่ผมยังไม่ได้ลองลากเลย ลากไม่ไป เมนบอร์ดห่วยลาก พลังซีพียู มาดึงการ์ดจอไม่ไหว เหอๆ

OverclockZone Member evolutionix's Avatar

เห็นเค้าว่ากันว่า gigabyte นี่แรงน้อยกว่ายี่ห้ออื่นๆใช่เปล่าครับ
    แล้ว xfx ตัวนี้แรงเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Alatal2iel's Avatar

คุ้มที่สุดใน 9600GT แว้ว

OverclockZone Member coolmilkkung's Avatar

ก็เล่นได้ทั้ง2ยี่ห้อนะผมว่า

xfx ผมว่างานเค้าเนียนและทุนเดิมเป็นชื่อเรื่องความแรงอยู่แล้ว

แรงไม่แรงกว่ากันผมไม่แน่ใจ ผมว่ามันก็เท่าๆ กันหมดแหละ ต่างกันไม่มาก

รุ่นที่แรงกว่ากันส่วนมากก็เป็น OC edition ซึ่งเราก็ลากเองได้ ไม่รู้จะซื้อมาทำไม ให้เปลืองตังเพิ่ม

สรุป :: น่าเล่นทั้งคู่จ้า แล้วแต่ชอบเลย มีSpark 9600gt zero น่าเล่นอีกตัวนะครับ ห้ามมองข้าม !!!

ราคา gigabyte ตอนนี้ 5500 นี่คุ้มที่สุดใช่เปล่าครับ แล้วมีซึ้ง zalman ด้วย แต่ซึ้งตัวนี้บางมากเลย ไม่รู้ว่าจะเย็นหรือเปล่าครับ แล้วประกัน scaner นี่ดีเปล่าครับ เห็นชื่อเสียงไม่ค่อยดีเลยครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ดีไม่ดีไม่รู้ แต่ตอนนี้ผมก็แอบสนใจอยู่ -*-

OverclockZone Member tonzeero's Avatar

ผมจะบอกไรให้นะครับ

ว่าถ้าเอาคุ้มอ่ะ มันคุ้มสุดอยู่แล้ว ถูก แถมเย็น

ถ้าจะพูดว่ามันแรงน้อยกว่าตัวอื่นนะ จะบอกให้ว่า

เหมือนคุณ ขับรถ Mio ความเร็ว 70ก.ม./ชั่วโมง กับรถ Mio อีกคันความเร็ว 69ก.ม./ชั่วโมง

รถรุ่นเดียวกัน ความเร็วไกล้เคียงกัน สรุป ถึงที่หมายในเวลา"แทบไม่ต่างกัน"

กรณี VGA ก็เช่นเดียวกัน ผมพูดตรงๆ ว่าถ้าไม่ใช้โปรแกรมเบนมาร์กนะครับ คุณไม่รู้หรอกครับ ว่าอันไหนมันแรงกว่า

มันไกล้เคียงกันมากจริงๆครับ แต่มันมีดีที่เย็นกว่าเด้ออ แล้วก็ โซลิดคาปา ด้วยครับ ใช้ได้ยาวๆ

OverclockZone Member tonzeero's Avatar

Quote Originally Posted by evolutionix View Post
    ราคา gigabyte ตอนนี้ 5500 นี่คุ้มที่สุดใช่เปล่าครับ แล้วมีซึ้ง zalman ด้วย แต่ซึ้งตัวนี้บางมากเลย ไม่รู้ว่าจะเย็นหรือเปล่าครับ แล้วประกัน scaner นี่ดีเปล่าครับ เห็นชื่อเสียงไม่ค่อยดีเลยครับ

ขอบคุณครับ
    ผมว่ายิ่งบางก็ยิ่งระบายความร้อนเร็วไม่ใช่เหรอ หรือผมเข้าใจผิด

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

Quote Originally Posted by tonzeero View Post
    ผมจะบอกไรให้นะครับ

ว่าถ้าเอาคุ้มอ่ะ มันคุ้มสุดอยู่แล้ว ถูก แถมเย็น

ถ้าจะพูดว่ามันแรงน้อยกว่าตัวอื่นนะ จะบอกให้ว่า

เหมือนคุณ ขับรถ Mio ความเร็ว 70ก.ม./ชั่วโมง กับรถ Mio อีกคันความเร็ว 69ก.ม./ชั่วโมง

รถรุ่นเดียวกัน ความเร็วไกล้เคียงกัน สรุป ถึงที่หมายในเวลา"แทบไม่ต่างกัน"

กรณี VGA ก็เช่นเดียวกัน ผมพูดตรงๆ ว่าถ้าไม่ใช้โปรแกรมเบนมาร์กนะครับ คุณไม่รู้หรอกครับ ว่าอันไหนมันแรงกว่า

มันไกล้เคียงกันมากจริงๆครับ แต่มันมีดีที่เย็นกว่าเด้ออ แล้วก็ โซลิดคาปา ด้วยครับ ใช้ได้ยาวๆ
    เห็นภาพเลยครับ

เจ้าของกระทู้
    Guest

Smile

ขี้เกียจล็อกอินละ

ขอบคุณครับ เอา gigabyte ดีกว่า อิอิ ประหยัด 1 พัน ขอบคุณที่แนะนำครับ

ก็เย็นดีนะ idle 45

Bookmarks

Bookmarks