Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตามรูปเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตามรูปเลยครับ

กินแรมเท่านี้ ตอนเปิดเครื่อง ใหม่ๆ ปกติ มั้ยครับ
    แล้ว เครื่อง คนอื่น เขา กินแรม กันเท่าไหร่ ครับ
    ตอนเปิดเครื่อง อ่ะ ครับ
    Attached Files

ลองลง Vista สิ่ แค่เปิดเครื่องกินแรมไป 800-1000 MB เลย

XP ธรรมดาครับ อยู่ที่โปรแกรมที่รันตอนเปิดเครื่องด้วย

Comment

ปกติครับ ถ้าแรม 2G แล้วมันกิน 1G กว่าๆอะไรแบบนี้น่ะผิดปกติ

Comment

Originally posted by ปฐมวงศ์ View Post
        ลองลง Vista สิ่ แค่เปิดเครื่องกินแรมไป 800-1000 MB เลย

XP ธรรมดาครับ อยู่ที่โปรแกรมที่รันตอนเปิดเครื่องด้วย
        Vista กินน้อยๆก็มี ผมตัดทุกอย่างไปหมดก็เหลือแค่ 500 MB. คลาดเคลื่อน 20 เปอร์เซน

Comment

ของผมปิดเซอร์วิสขยะ ล้างสตาร์ทอัพ คลีนรีจิสแล้วก็

เหลือ 190 เมกโดยประมาณครับ (อุปกรณ์มันเย๊อะ)

Comment

ล้าง Start up ยังไง อ่า

Comment

Originally posted by pond_alive View Post
              ล้าง Start up ยังไง อ่า
              ไปที่เมนู Run/พิมพ์ msconfig/ไปที่แทป startup/โปรแกรมที่ไม่ใช้ก็เอาเครื่องหมายถูกออก/Apply/รีสตาร์ท 1 ที/ติ๊กถูกในตารางที่มันขึ้นมา

แค่นี้ก็เรียบร้อย

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

HijackThis ไปเลยรับรอง เร็วปรู้ดปราดเลย

Comment

Working...
                  X