Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามอีกนะคับ ถ้าใช้ชุด 3d galaxy II แล้วมันจะมีหยุดน้ำมะคับ แล้วชุดนี้อัตรายมะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามอีกนะคับ ถ้าใช้ชุด 3d galaxy II แล้วมันจะมีหยุดน้ำมะคับ แล้วชุดนี้อัตรายมะคับ

ขอความเห็นคนใช้ทีคับ แล้วถ้าปล่อยโหลดบิต นานๆๆ จะเป็นอะไรมากมะคับ เพระมะทำแรงเท่าไรแต่จะแต่งเคสอะคับ

ถ้าตอนประกอบ ไม่รั่ว ก็ไม่เป็นไรครับ ใช้ไปเลย

แต่ถ้าเน้นเปิดเครื่องนานๆแบบนั้น แล้วแต่งเคสด้วย ผมว่า

หาซิงค์ที่มันสวยๆใส่ จะดีกว่าเยอะครับ

Comment

แนะนำว่าใหใช้ Sink ครับ Liquid Cooling อย่าใช้เลยถ้าจะเปิดนานๆข้ามวันข้ามปี ผมใช้อยู่เหมือนกันถึงแม้จะเย็นแต่ก็ต้องดูแลมันดีๆด้วย ไม่เช่นนั้นถ้ามีปัญหาของการไหลเวียนน้ำคอมคุณอาจจะพังเพราะความรอนได้นะครับ

Comment

ผมเคยใช้ Bigwater SE โหลดบิต 24 ชม. แต่ผมเปลี่ยนปั๊มน้ำครับ ใช้ปั๊มตู้ปลาแทน

เพราะทนทานกว่า แต่ถ้าเกิดอยากแต่งสวยผมว่ายังไง Water Cooler ก็สวยกว่าพัดลม

Comment

ถ้าจะใช้ Galaxy II แนะนำว่าหยุดคิดไปก่อนครับ...มีปัญหาเรื่องน้ำซึมครับ
          ท่าน SAKCHAI เจ้าของ FX-62 กำลังเจออยู่ครับตอนนี้...ไปถามแล้วเขาบอกว่ามันมีปัญหามา
          ตั้งแต่ตัวแรก..ทาง Gigabyte เขาบอกให้ถ่ายรูปส่งไปให้เขาดูเขาจะส่งไปทางต่างประเทศให้
          แถมอะไหล่ก็ไม่มีสำรองให้อีกต่างหาก....จะหาสายยางสักเส้นยังไม่มีเลยครับ....เรื่องสวยน่ะสวยอยู่ครับ
          ..แต่รอดูไปก่อนดีกว่าครับ...ให้เขาแก้ไขไม่ให้พลาสติกมันกรอบแบบที่เป็นหรือมีอะไหล่สำรองเข้ามาขายก่อน
          ค่อยคิดซื้อดีกว่าครับ...ตอนนี้เอาแค่ซิ้งค์แบบหลาย ๆ คนว่าดีกว่าครับ

Comment

คือเนื่องจากทางเรายังไม่เห็นตัวสินค้าที่เสียจึงสรุปไม่ได้ว่า การชำรุดหรือเสียหายเกิดจากอะไร ส่วนเรื่องพลาสติกกรอบนั้น จะเป็นตามอายุการใช้งาน ซึ่งการใช้งานอยู่ประมาณ 70,000 ชั่วโมงส่วนของแท๊งน้ำ ซึ่งประมาณ 8 ปี ส่วนสินค้าสำรองมีอยู่ แต่จะเปลี่ยนให้เลยคงทำไม่ได้เพราะยังไม่เห็นตัวสินค้าที่ชำรุดครับ ^_^ ยินดีรับฟังทุกปัญหา และ สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ครับ jio7@hotmail.com

Comment

Working...
            X