Announcement

Collapse
No announcement yet.

GA 965P DS4 (rev. 2.0)+HD3650*2 ทำ CrossFire ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GA 965P DS4 (rev. 2.0)+HD3650*2 ทำ CrossFire ไม่ได้ครับ

ใช้ บอร์ด Gigabyte GA-965P-DS4 (rev. 2.0) Bios F10

เพื่งได้ Sapphire HD 3650 256m มา 2 ตัว

กับ Bridge Crossfire อีก 1 เส้น

ลง Catalyst 8.4 (ลอง Catalyst 8.3 แล้วด้วย)

ผลปรากฎว่า Catalyst control บอก Enable CrossfireX แล้ว

แต่ GPU-Z.0.1.7 กลับบอกว่า Disable[CrossFire available] ครับ

ลอง Test 3D-Mark 06 ก็ได้ประมาณ 5,000 เท่าการ์ดตัวเดียวครับ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ผมกำลังคิดว่า Bridge Crossfire เสีย เป็นไปได้ไม๊ครับ
    Attached Files

มันต้องใช้ บริท 2 อันไม่ใช่เหรอครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      มันต้องใช้ บริท 2 อันไม่ใช่เหรอครับ
      อ้าว!!! ผมซื้อต่อมาทั้ง 2 ตัว (คนขายแถม Bridge มา 1 เส้น)

เห็นคนขายบอกว่าใช้ Bridge แค่เส้นเดียว

สงสัยต้องยืมมาเสียบอีกเส้นแน่

ใครมีให้ผมยืมบ้าง ถ้าใช้ได้ขอซื้อต่อเลย

Comment

อันเดียวมัน sli อ่ะ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          อันเดียวมัน sli อ่ะ
          ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ

ใครพอมีให้ผมยืมมาลองไม๊ครับ ถ้าใช้ได้จะขอซื้อเลย

Comment

ตกลงมันต้องใช้ Bridge กี่เส้นกันแน่ ผมเพิ่งไปดูมาที่
            http://www.overclockzone.com/pondtra...TOP/index2.htm
            ท่าน อิมพีเรียล รบกวนอีกครั้งครับ
            Attached Files

Comment

แต่ผมก้ว่าน่าจะใช้ 2 ตัวนะ แต่ยังไงก็ลองดูก่อนครับ ถ้าต่อ 2 ตัวแล้วยังใช้การไม่ได้ผมก็ไม่รู้ละ -*-

Comment

แต่ผมก้ว่าน่าจะใช้ 2 ตัวนะ แต่ยังไงก็ลองดูก่อนครับ ถ้าต่อ 2 ตัวแล้วยังใช้การไม่ได้ผมก็ไม่รู้ละ -*-
                ถ้าอยู่ กทม. จะไปขอยืมถึงบ้านเลย
                ท่าทางสาวๆเยอะ(โชว์แต่รูปสวยๆทั้งนั้นเลย)

Comment

Originally posted by zeng View Post
                  ถ้าอยู่ กทม. จะไปขอยืมถึงบ้านเลย
                  ท่าทางสาวๆเยอะ(โชว์แต่รูปสวยๆทั้งนั้นเลย)

Comment

ใช้ บริดจ์ สองอันไม่ใช่หรือครับ..

Comment

Originally posted by littlefish View Post
                      ใช้ บริดจ์ สองอันไม่ใช่หรือครับ..

ในรูปเป็นของท่านหรือเปล่าครับ ถ้าใช่
                      รบกวนลองถอดออกซัก 1 เส้น แล้วมันฟ้องแบบผมหรือเปล่าครับ
                      อย่าลืมปิดเครื่องก่อนนะครับเพื่อความปลอดภัย

Comment

รอผู้ใจบุญ

Comment

ได้มาอีกเส้นแล้วอภินัทนาการจาก ท่านเต้(ซามูไรศพหมา)
                          ต้องต่อ 2 เส้นครับ
                          ได้คะแนน 3DMark 06 เพิ่มจาก 4,912 เป็น 7,768
                          แต่ GPU-Z ก็ยังบอกเหมือนเดิม Disabled(Crossfire Available)

Comment

เป็นเหมือนผมเลยครับ ยังหาคำตอบไม่ได้ เลย เป็นที่ os ซอฟแวร์ หรือ ฮาร์ดแวร์ ก็มะรู้
                            ASUS EAH3870 2 ตัว Mainboard P5Q PRO

Comment

Working...
                            X