Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอดับ แต่พัดลมติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอดับ แต่พัดลมติด

เครื่อง cel 2.0 socket 478 mb P4TDG ram 256 hd 40 g
    บู๊ทได้ปกติ แต่พอเข้าหน้าจอวินโดว์ xp จอมันก็ดับ ลงเครื่องใหม่เป็น winme ก็เหมือนเดิม
    เข้าหน้าจอวินโดว์ จอมันก็ดับ จอไม่เสียเพราะลองกับเครื่องอื่นแล้วปกติ
    เปลี่ยน psw ก็ยังเหมือนเดิม จะเป็นที่เมนบอร์ดหรือเปล่าครับ จะมีวิธีทดสอบอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

เข้า safe mode ดู เข้าได้ป่ะคับ

การ์ดจอ onboard หรือครับ ถ้าใช่ ลองหาการ์ดจอมาเสียบดู

Comment

ไม่ VGA Onboard เสีย ก็ไป disable VGA Onboard ในวินโดว์

พอดีมือบอน (ไม่007) อาการก็เหมือนกัน คือ เครื่องทำงาน พัดลมหมุน แต่หน้าจอไม่ติด ลองต่อกับ VGA ที่ slot pci-ex ก็ไม่หาย วิธีแก้ คือเปลี่ยนต่อ

Comment

ตอนนี้ใช้ winme อยู่ เข้า safemode ได้แต่แป๊บเดียว ประมาณ1-2 วิ ให้เห็นหน้าจอวินโดว์พอหายคิดถึง ก็ไม่มีสัญญาณภาพส่งมาจากคอม (ไฟพาวเวอร์ของจอเป็นสีส้ม) แต่พัดลมcpu ก็ยังหมุนอยู่
        เหมือนเดิม
        ปล ผมเปลี่ยน เป็นการ์ดจอAGP แล้วครับ

Comment

Working...
        X