Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความแรงการ์ดจอ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความแรงการ์ดจอ??

ที่มันบอกไว้ว่าMbกะGbนี่มันเกี่ยวกับภาพกราฟิคป่าวอ่ะครับ ถ้าไม่เกี่ยว กราฟิคดูที่ตรงไหนอ่ะครับ

เกี่ยวกับแรมครับพวก MB และ GB
    ความคิดสมัยก่อนคือการ์ดจอมีแรมเยอะๆ จะเล่นเกมได้ดี
    แต่สมัยนี้ดูที่ความเร็วตัวการ์ดครับไม่ใช่ขนาดแรม
    ถ้าใช้งานกราฟิก 3 มิติอย่าง CAD/CAM หนักๆ ก็เลือกตัวมีแรมเยอะๆ (เอามาเล่นเกม 512 MB กับ 1 GB แทบไม่ต่างกันเลย)

Comment

แรง หมายถึง มวล คูณ ความเร่ง

ในที่นี้ก็เช่นกัน ต้องพิจารณาหลายอย่าง ดูที่ BIT เป็นหลัก จากนั้นดูที่ความเร็วของ CORE และ MEM และดูในส่วนของ RAM

Comment

ขอบคุณครับ ได้ความรู้

Comment

ความแรงการ์ดจอ??
          ดูความแรงตามเงินในกระเป๋าครับ อุ อุ

Comment

เรื่องนี้อธิบายกันยาวคับ

ค่อยๆศึกษา

เล่า3วันก้อไม่จบ

Comment

ผมว่าขนาดแรม ก็เกี่ยวนะคับ แต่ก็ไม่ค่อยเท่าไหร่ เอาเปนว่า2อย่างเลย แล้วกัน
              [IMG][/IMG]

Comment

Ram ถ้าจะให้ดีดูเป็น 512 ขึ้นครับที่ต้องเน้นๆเลยคือรุ่นของ GPU ความสดใหม่และ BIT ว่าเป็นเท่าไร 128 หรือ 256 หรือมากว่านั้นส่วนเรื่อง CORE MEM ไม่ต้องดูก็ได้ครับเพราะถ้าเราซื้อการ์ดรุ่นใหม่ๆ GPU สดๆเพิ่งออกใหม่เรื่อง CORE MEM ยังไงก็ต้องได้ในระดับสูงอยู่แล้ว

Comment

แรมเยอะช่วยให้แสดงผลที่มีความละเอียดสูงได้ดีและรวดเร็วกว่าแรมที่น้อยกว่าคับ

Comment

Working...
                  X