Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครก็ได้ครับ ช่วยแก้บปัญหา ของผมที่ เกียวกับ XFX 790I Ultra

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครก็ได้ครับ ช่วยแก้บปัญหา ของผมที่ เกียวกับ XFX 790I Ultra

--------------------------------------------------------------------------------

ผมซื้อ เมนบอดมาใหม่ 790I Ultra XFX มาอะครับ มีปัญหาในการลง โปรแกรม UTrorrent

แต่ โปรแกรม BitComet ลงได้ ถ้าโหลดบิต จาก โปรแกรม ประมาณซะ 20 นาทีได้ Firewall

จะล็อกทันที ต้องรีสตาร์อย่างเดียวถึงจะ เน็ตมา ก็โหลดอีกก็เป็นอีก ถ้าไม่โหลดก็ไม่เป็นไร ไม่ล็อก

ใครรู้วิธีตั่งค่า ของเมนบอด ตั่งนี้มั่งครับ บอกหน่อยครับ กลุ้มๆมากมาก ทำไรไม่ได้เลยอะครับ

แล้วรู้สึกถึงว่า เวลากดเอามันมาซ่อน มันก็หายไปเลย ต้องเรียนกใช่โปรแกรมใหม่ตลอด วินตัวเดียว

กันกับอีกคอมเครื่อง 1 โหลดบิตไม่ได้ไม่มีปัญหาอะไร แก้ไขพอได้เท่าที่รู้มาก็ไม่หาย ช่วยหน่อย

ครับมีปัญหาอย่างร้ายแรงเลยทีเดียว ขอบคุณล่วงหน้ามากมาก ครับ

สเป็กครับ

MotherBoard:XFX 790I Ultra
    VGA:XFX 9800 GTX
    RAM:1G FOR KINGSTON 1066 DDR3
    CPU:Intel Core 2 Duo E8400

Comment

เปลี่ยนเวอร์ชั่น uTrorrent
      หรือไม่ก็ไปปิด Firewall ระบบใว้เลย
      ไม่ใช่ปัญหาฮาร์ดแวร์นะ

Comment

มันไม่ใช่ปัญหา ฮาดแวร์หรอครับ แล้ว บอดอีกตัว ลงไม่ไม่มีปัญหาอะ ทำไมอะ งงอะ บอดตัวนี้ปัญหาเยอะมากสำหรับผมเนียะ แต่ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ ขอบคุณมากจริงๆๆ มันชอบเเอ๋อด้วยอะ เป็นไปได้ไหมครับ ว่าบอด
        ตัวนี้วินมันไม่เหมาะสม กับ มันอะครับ DarkLite อะครับวิน เป็นไปได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by Dukkiclub View Post
          มันไม่ใช่ปัญหา ฮาดแวร์หรอครับ แล้ว บอดอีกตัว ลงไม่ไม่มีปัญหาอะ ทำไมอะ งงอะ บอดตัวนี้ปัญหาเยอะมากสำหรับผมเนียะ แต่ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ ขอบคุณมากจริงๆๆ มันชอบเเอ๋อด้วยอะ เป็นไปได้ไหมครับ ว่าบอด
          ตัวนี้วินมันไม่เหมาะสม กับ มันอะครับ DarkLite อะครับวิน เป็นไปได้ไหมครับ
          ก็เป็นไปได้ที่ ตัววินโดวส์อาจจะไม่เเมตกับตัวไดร์เวอร์ต่างๆของเมนบอร์ดจึงเพี้ยนๆได้ แต่เป็นไปได้น้อยมาก
          ถ้าอยากรู้ก็คงต้องหาวินโดวส์เวอร์ชั่นอื่นมาลงดู

Comment

ขอบคุณครับ จะลองดู ลงวินอีกแล้ว

Comment

ถ้าจะลง win ลองหาตัวที่ clean ที่สุดมาลงนะครับ ...

ถ้าเป็นพวก win xp 2008 หรือ dark v1 v2 v3 อะไรต่างๆเนี่ย ตัดทิ้งไปก่อนเลย ขนาดของ illusion ผมยังไม่อยากจะใช้เลย เพราะพวกนี้มันโดน modify มาเยอะจนแทบจะไม่เหลือความเป็น windows แล้วน่ะครับ แต่ฟันธงครับ ไม่ใช่ปัญหา hardware แน่นอน

Comment

Working...
              X