Announcement

Collapse
No announcement yet.

หมดเงินไปกะคอมตัวนี้เยอะแล้วก็ยังมีปัณหาเดิมๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หมดเงินไปกะคอมตัวนี้เยอะแล้วก็ยังมีปัณหาเดิมๆ

ถ้าพวกท่านยังจำกระผมได้ผมเป็นคนที่โครดดวงซวยเคลมการ์ดจอไป3รอบ
    ก็ยังมีอาการเดิมๆเล่นไปประมาณ30นาทีค้างโอเคเขาบอกเป็นที่บอร์ดเปลี่ยนบอร์ดแล้วอืม..
    เป็นเหมือนเดิม...อืม...ไปเทสที่ร้านบอกเป็นที่แรม....อืมเปลี่ยแรม...
    อืม...เล่นที่ร้านไม่ค้างเลยประมาณ40นาที...อืม...พอกลับมาบ้านอืม...30นาทีค้างสี้เพี้ยน
    ได้ยินเสียงตรืดดดดดดดดดดดดดดดด....อืม...ฆ่าตัวตายซะดีไหม..อืม...
    จากแค่ผมจะเปลี่ยนแค่การ์ดจอเฉยๆดันเปลี่ยนซะหมดเลยมีอยู่อย่างเดียวที่ไม่ใหม่คือฮาดดิสยังเป็นIDE
    ตัวเก่าอยู่ถ้าเปลี่ยนฮาดดิสอีก..อืม..ใหม่หมดทุกอย่าง-*-ยังกะซื้อคอมใหม่...
    อืม....ถ้าเกิดเปลี่ยนฮาดดิสแล้วยังเป็นอีกละ....อืม....ต้องไปจองวัดซะละผม

อืม..ลองลงวินโดวใหม่ประมาณ3ครั้งก็เป็นเหมือนเดิมอืม..
    xp-xp-vista sp1
    เดี๋ยวจะลองxp sp3
    อืม..เศร้า...

ซวยจริงๆนะท่าน
    หรือว่าดวงไม่ให้เล่นคอม -*-

Comment

เดี๋ยวขายทิ้งไแเล่นxbox360เลยซะดีไหมเครียสว้อยยยยอยากเล่นอย่างมีความสุขมั่ง

Comment

ว่าแต่ท่านใช้สเปคอะไรนะ ลืมๆ

Comment

c2d e4400 no oc
          mb ga- ep35 ds3r
          ram ocz 1gb*2 800
          vga spark 8800 gt zero 2
          psu thermaltake 470w
          hd ide 80gb ตัวเก่าละ-..- 7200rpm 2m

Comment

ใช้ ups หรือเปล่า ถ้าไม่ใช้ ลองเช็คไฟฟ้า กับ ปลั้กที่ใช้ดูหรือยังครับ

แล้วก็เครื่องเพื่อน เล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง มีอาการคือ ใช้ไปพัก ค้าง ทำนองนี้ หาอยู่นาน แรมเน่า
            Last edited by 1two3; 1 May 2008, 12:36:07.

Comment

- -" ................... อ่อ

พูดไม่ออกครับ

แต่ถ้าจะปล่อยแยกชิ้นบอกผมด้วยละกันนะท่าน หึ หึ

Comment

รึท่านจะซวยจริงๆ ลองหาอนาล๊อกมิเตอร์มาวัดแรงดันไฟของpowersupply ดูครับว่ามันจ่ายไฟนิ่งรึเปล่า ถ้าเอาติจิตอลจะดูไม่ออก อีกอย่างลองเทสhdd ดูรึยังครับง่ายๆใช้hdd tune ดูก่อน เจอยังงี้เซ็งแทนเลยครับ

Comment

ลองเชคพวกสาย DVI ด้วยครับ ผมเคยเปน

Comment

ยังงี้ไง เรื่องที่น่ากลัวที่สุดของคอมพิวเตอประกอบเอง

เคยเจอนะไม่ใช่ไม่เคยเจอ รำคาญเป็นอย่างมาก

ก็ถึงได้บอกอยู่ตลอดว่า แรงน้อยก็ไม่เป็นไร ให้พยายามใช้ของที่มีคนใช้มากที่สุด เพราะจะเจอปัญหาได้ไวและแก้ได้ไว เลือกยี่ห้อที่มีฟีดแบคกลับมาดีที่สุด งบไหวก็ให้เอาของแพงไปเลย ไม่มีที่ไหนตั้งราคาผิด

Comment

โคตร ซวยเลยท่าน

Comment

Originally posted by mrlup View Post
                        รึท่านจะซวยจริงๆ ลองหาอนาล๊อกมิเตอร์มาวัดแรงดันไฟของpowersupply ดูครับว่ามันจ่ายไฟนิ่งรึเปล่า ถ้าเอาติจิตอลจะดูไม่ออก อีกอย่างลองเทสhdd ดูรึยังครับง่ายๆใช้hdd tune ดูก่อน เจอยังงี้เซ็งแทนเลยครับ
                        ไอ้ที่ใช้ไรวัดผมไม่ค่อยจะรู้เรื่องด้วยซิ-*-
                        นี่คือภาพการค้างสีเป็นงี้อะ
                        เกมhalo2
                        gowก็เป็น-*-
                        Attached Files

Comment

เซงจริงๆ

Comment

ผมเคยเป็นครับ อาการ นี้ เล่นไป ประมาณ 30 นาทีเหมื่อนกัน ค้างงงงงงงงงงง กดอะไรไม่ได้เลย ต้องปิดเครื่อง หรือไม่ก็รีสตาร์ ลองเช็กแล้วครับ PUS ไม่พอ หรือพอ แต่ มัน มีปัญหาอะครับ ลอง ของ HEC 480 W 420 W
                            ค้าง หมด เปลียนเป็น 750 W ไม่ค้างเล่นบรือๆๆเลย

Comment

ค้างแบบนี้ หรือ ว่า ท่านจะเป็น แมททริค

Comment

Working...
                              X